Em chào các chị ạ. Lần đầu em review trong nhóm mình mong các chị/em bỏ qua cho nếu văn lủng củng nhé.  Nói thật là em cũng mệt lắm luôn với cái mặt của em. Da em là da hỗn hợp thiên dầu chưa hết còn nhạy cảm nữa các chị ạ. Em bị lỗ chân lông to rất to ở 2 bên má gần mũi, cánh mũi, cằm một rổ mụn đầu đen, mụn cám li ti. Mụn ẩn nổi đầy 2 bên má gần tai, gò má bị nám. Thực sự phải nói là em mệt mỏi với cái mặt của em luôn. Nhưng đấy là 1 tháng trước của em thôi chị/em nhé. HIện tại mặt em chưa đến mức láng mịn nhưng có thể nói là cải thiện 90% rồi ấy ạ. Hihi Đọc được một bài các chị review máy triệt lông của hãng này nên em cũng muốn chia sẻ cho chị em về máy của mặt Dr Glatt mà em đang dùng để các chị em tham khảo nhé. Bài sau sẽ review về sản phẩm obagi em đang sử dụng ạ. ( đây là các loại máy em đã thử dùng qua nhé ạ)

1. Máy rửa mặt hình con cá WELLDERMA

hình ảnh

Em mua có 2xx (em không nhớ lắm tầm gần 300k). Lông cứng lắm chị em ạ. Em dùng thấy khá rát da, lông ngắn mà to quá nên là không thích lắm( kiểu rửa bằng tay còn thích hơn ấy) xong máy bị dính nước sao đó sạc được 2 lần thì chập mạch. Chán nên bỏ luôn. 

2. Máy rửa mặt Halio( mua 590k)

hình ảnh

Em này thì lông mềm hơn em " Con cá" kia được xíu chị em ạ. Lúc mua cũng thấy bảo chế độ rung 14 cấp độ, kiểu dáng rất giống em foreo. Cầm hơi khó chút, đầu cọ thì khá khó đưa vào các vùng như góc mũi, mắt. Thêm nữa là sau khi dùng rửa mặt thì thực sự là em thấy chưa sạch lắm vì dùng bông tẩy trang và toner lau lại thì vẫn thấy khá bẩn ( mặc dù em rửa rất kỹ luôn). 

3. Máy rửa mặt Pebblelisa ( em này em không mua mà dùng thử của bạn)

hình ảnh

Thực sự em này chả khác gì em halio cả. Nhái theo y như kiểu dáng của foreo luôn ạ. Mỗi tội công nghệ thì không bằng được chị em ạ 

4. Máy rửa mặt Foreo

hình ảnh

Em mua đươc em Foreo mini 3 đúng lúc khuyến mãi nên có giá iu thương là 2450k. ( tiếc tiền lắm luôn chị em ạ). Nhưng phải nói là thực sự đầu cọ của em nó mềm như nhung ấy. Rửa cực phê luôn. Mỗi tội hơi ngắn, phần đầu cọ để đưa vào các góc thì đúng chỗ đó sợi silicone lại to quá nên thực sự thì đây là một điểm trừ em chưa ưng ý.  Phần này em có chia sẻ thêm với chị em nhé, các hãng hay chia sẻ công nghệ T- sonic hay Sonic wave thực tế đều là công nghệ rung sóng âm cả thôi chị em ạ. Còn đầu cọ sợi Silicone mới là thứ quan trọng của cái máy khiến chị em cảm nhận được rõ nhất. 

5. Máy rửa mặt Dr Glatt

Em này là em bị dụ giỗ mua chị em ạ. Con bạn nó bán nên là thôi thì cũng mua ủng hộ tại thấy nó khen nhiều quá nên thôi cứ thử phát coi sao. Nhưng mà thực tế phải nói là cũng đáng đồng tiền bát gạo đấy. Máy có 4 tính năng sử dụng làm sạch sâu - rửa mặt - đẩy dưỡng chất - massage vùng mắt. Lần đầu em sử dụng thì phải nói là sốc kinh khủng luôn. 12 miếng bông tẩy trang..... 12 miếng bông tẩy trang cho cái mặt em các chị ạ. (những lần sau thì ít hơn chắc là dùng hàng ngày liên tục nên lỗ chân lông cũng ít tích bẩn hơn). Về rửa mặt thì khi sờ bằng tay em không thấy mềm hơn em foreo mini 3 của em lắm nhưng khi rửa mặt thì phê hơn nhiều lăm luôn ấy. Mềm, sợi đều nhau nên là dễ đi vào từng vùng, từng góc mặt các chị ạ. À có chế độ điện di tinh chất thực sự với chị em là em kết bước này lắm luôn. Bước đẩy dưỡng này em thấy hãng bảo sẽ tạo ion(-) để cân bằng ẩm ướt cho da và giúp các dưỡng chất thẩm thấu da nhanh hơn. Thực tế em không biết là tạo ra ion thế nào chỉ thấy nếu chỉ đắp mặt không thì da chỉ mướt được lúc khi vừa mới đắp xong, nhưng vừa đắp vừa dùng thêm máy thì đến sáng hôm sau dậy da vẫn mướt như vừa đắp mặt xong.

Mắt em dễ bị thâm, thiếu ngủ, thức muộn là y như rằng mắt thâm hơn gấu trúc luôn nhưng từ hôm có em máy rửa mặt ngày nào em cung massage nóng vùng mắt luôn, thâm hay quầng mắt chả bao giờ có chuyện dám bén mảng luôn.

Nói chung là với em này em hiện tại đang khá ưng ý. Dùng 1 tháng thì da mặt em cải thiện vô cùng luôn ấy. Các chị em muốn làm gì thì làm cung nên giữ da sạch sẽ để tránh bị lão hóa nhé. Bản thân đã test qua nhiều sản phẩm rồi nên muốn chia sẻ cho chị em chút kiến thức đã tự trải nghiệm ạ. Em đang dùng thêm máy nâng cơ, sẽ review chi tiết hơn cho chị em nhé. mới viết nên là cũng chưa kinh nghiệm lắm chị em thông cảm cho em nhé.

P/s: Dưới này chia sẻ cho chị em các bước em quay với máy nha.

hình ảnh