#Review #Floxia #AntiAging

Chào các bạn nghen, hôm nay mình lại review tiếp 1 em trong dòng họ Floxia mà mình dùng đây nè, mình sẽ ghi tóm tắt em nó cho mọi người dễ hiểu nhé !! Hihi

hình ảnh

Thành phần nổi bật:

• Matrixyl (gồm Palmitoyl Tripeptide-1 và Palmitoyl Tetrapeptide-7) - giúp ngừa lão hóa da, săn chắc da.

• Argireline - giúp căng da, giảm hình thành nếp nhăn do co cơ hoặc biểu cảm khuôn mặt (như cười, giận, nhăn mặt, ….).

• Thalassine - làm thư giãn tế bào da, giúp tái tạo và gắn kết các thành phần trong da - ngoài ra nó còn được nghiên cứu là giúp chống các gốc tự do gây hại cho da nữa.

• Vài thành phần dầu dưỡng và chiết xuất thực vật giúp da luôn được căng mịn không khô ráp

Đánh giá cá nhân:

• Tớ thấy các sản phẩm của Floxia đa số thấm rất nhanh, không gây nhờn rít, kết cấu lên da mỏng nhẹ nữa.

• Do mình còn trẻ nên về việc hiệu quả giảm nếp nhăn thì mình vẫn chưa đánh giá được, về khoảng này chắc phải tính bằng năm nên mình không nói quá về em nó được, hì hì

• Còn về độ làm căng da, săn chắc da thì mình có thể á !!! Tuýp này mình dưỡng ban đêm, thì sáng dậy rửa mặt xong da có vẻ nhìn căng mướt, mịn màng hơn 1 chút. Về hiệu quả làm sáng da thì khoảng 1 tháng mình thấy có cải thiện chút chút. 

• Mình có kết hợp biện pháp massage mặt nữa nên tầm khoảng 2 tháng cơ mặt mình trẻ hẳn ra khi kết hợp dùng em nó !!! 

Ưu điểm:

• Tớ thấy ưu điểm của Floxia vẫn là sự nhỏ gọn, kết cấu mỏng nhẹ thấm nhanh nhưng vẫn đảm bảo da được dưỡng ẩm tối ưu. 

• Sáng thức dậy da tớ cũng không bị bóng nhờn quá đà, mà nhìn có vẻ da được căng bóng sáng mịn nữa.

Nhược điểm:

• Có lẽ vẫn là địa điểm mua các dòng Floxia này, hjxxx. 

• Ngoài ra chắc vấn đề giá thành cho chị em sinh viên nhưng mà chắc vì nó là dược mỹ phẩm châu Âu nên tớ nghĩ tầm giá đó để thành dược mỹ phẩm cũng đáng mà, hihi. Nếu so với với Paula’s Choice, Vichy, Laneige, … thì giá cũng khá rẻ đó, hì hì.