Thời tiết mùa hè nóng ẩm sẽ khiến da chúng ta trở nên “khó chiều” hơn bao giờ hết. Đặc biệt là các cô nàng da dầu như mình sẽ khá chật vật trong việc tìm cho mình một loại kem mỏng nhẹ, thấm nhanh nhưng vẫn cân bằng được việc đủ ẩm và kiềm dầu.

Trong bài viết hôm nay, mình sẽ review một loại kem dành riêng cho các bạn da dầu từ nhà Neogen đang nhận được nhiều sự chú ý gần đây đó chính là Neogen Dermalogy Black Energy Cream.

hình ảnh

Là dòng sản phẩm thuộc thương hiệu dược mỹ phẩm uy tín tại Hàn Quốc - Neogen Dermalogy, ngoài sản phẩm kem cấp nước Neogen Black Energy Cream hãng còn nổi tiếng với các sản phẩm khác như Serum Vitamin C SAP cho da dầu mụn, Chấm mụn đình đám,... Và giờ thì vào thôi nào!!

1. THIẾT KẾ SẢN PHẨM

Em này có thiết kế lạ mắt nhất trong tất cả các sản phẩm mình dùng nên mình cực kỳ ấn tượng luôn. Với thiết kế hũ đựng bằng nhựa cứng màu đen tím, bên ngoài là lớp bao bì hộp giấy vuông có màu chủ đạo là trắng, đen tuy đơn giản nhưng vẫn rất nổi bật và tinh tế.

hình ảnh

Đặc biệt, còn tặng kèm một chiếc thìa nhựa nhỏ lấy kem cho người dùng để điều chỉnh liều lượng và giữ vệ sinh khi dùng. Một điểm cộng là em này có dung tích to nhất so với các loại kem khác mình dùng, tận 80ml nên hứa hẹn thời gian sử dụng sẽ được lâu.

2. KẾT CẤU Kem cấp nước Neogen Black Energy Cream

Điều quan trọng khi tìm kiếm một loại kem dưỡng cho da dầu quyết định ở điểm kết cấu này đây.

hình ảnh

Mặc dù ở tên là Cream nhưng kết cấu của em này lại là dạng gel trong, có màu đen. Khi vừa apply lên da thì sản phẩm tan ra và thấm nhanh vào da. Cảm giác như đang thoa một lớp nước hơi sệt trên mặt vậy, man mát và dễ chịu chứ không hề nhờn rít. 

hình ảnh
Với một người khá nhạy cảm về mùi như mình thì mình thấy em này có mùi nhè nhẹ, thanh mát chứ không quá nồng. Và em này được đánh giá cao với công thức 20-FREE, không cồn, không hương liệu nên da nhạy cảm vẫn có thể dùng một cách an toàn.

3. THÀNH PHẦN NEOGEN BLACK ENERGY CREAM CÓ THẬT SỰ XỊN SÒ?

Thành phần của dòng Kem cấp nước Black Energy Cream này được cho là khá khủng và còn có cả công nghệ độc quyền nữa, chung quy hãng gọi là NGUỒN NĂNG LƯỢNG ĐEN cụ thể gồm:

• Công nghệ khóa ẩm độc quyền Water Lock với 5% HA được chia thành 6 loại kích thước Nano khác nhau giúp thẩm thấu vào từng lớp tế bào, cấp nước vượt trội lên đến 50h.
  • 2% Niacinamide làm dịu các vết mẩn đỏ và phục hồi cho làn da
  • Chứa 119 chiết xuất từ thiên nhiên giúp giảm thiểu tối đa tình trạng kích ứng, đặc biệt phù hợp với những làn da nhạy cảm và da dầu mụn
  • 0.6% Ceramide NP tăng cường hàng rào bảo vệ trên da tối ưu giúp tăng độ đàn hồi và cải thiện nếp nhăn.
  • Chiết xuất keo ong lành tính từ thiên nhiên giúp sản sinh collagen, làm chậm quá trình lão hóa giúp da săn chắc.
  • Công thức 20-FREE: không chứa 20 thành phần gây hại cho da, an toàn và lành tính với da nhạy cảm.
hình ảnh

4. CÔNG DỤNG CỦA NEOGEN BLACK ENERGY CREAM

Với bảng thành phần khá “ chất” này, đem lại công dụng hữu hiệu cho da như:

• Cấp nước vượt trội giúp da ngậm nước và giữ nước suốt 50h, mang lại làn da căng mướt mịn màng
  • Cân bằng lượng dầu - nước trên da giúp điều tiết dầu thừa, bã nhờn, se khít lỗ chân lông
  • Tăng cường hàng rào bảo vệ da giúp tăng độ đàn hồi và cải thiện nếp nhăn.
  • Làm dịu các vết mẩn đỏ và phục hồi cho làn da rạng rỡ sau ngày dài
  • Cung cấp dưỡng chất giúp nuôi dưỡng làn da khỏe mạnh, sáng mịn và đều màu
  • Kết cấu dạng gel mỏng nhẹ, giúp thẩm thấu nhanh gấp 10 lần kem dưỡng thông thường

5. TRẢI NGHIỆM VÀ HIỆU QUẢ TRÊN DA CỦA MÌNH?

Da mình thuộc da hỗn hợp thiên dầu nên khi tìm được 1 loại kem dạng gel thì mình cũng quyết định thử ngay. 

Cảm giác đầu tiên khi vừa apply lên mặt là mát cực kỳ, texture dạng gel nên sau khoảng 15s vỗ vỗ em nó sẽ thấm đều và để lại 1 lớp màng mỏng khá mướt tạo cảm giác da đủ ẩm, glowy và căng mọng hơn. Tuy vậy nhưng em này theo mình đánh giá là thấm khá nhanh, không gây nặng mặt hay bí da dù có để lại lớp bóng trên da nhưng sờ vào vẫn thấy mịn và mướt. Với texture của em này thì mình khuyên các bạn nên lấy lượng vừa đủ, xoa đều vỗ vỗ lên da sẽ giúp kem thấm nhanh và tiết kiệm thời gian hơn

hình ảnh
Về tác dụng cấp nước của em này vào mùa nóng thì mình thấy ổn áp, với những bạn da khô thì cần dùng thêm các loại serum cấp ẩm để đủ đô hơn. Buổi sáng sau khi dậy mình thấy da đỡ tiết dầu nhiều, dùng ngón tay ấn vào vẫn cảm thấy được độ đàn hồi trên da. Có những hôm da căng rát thì mình apply thêm 1 lớp nữa cũng cảm thấy khá ổn. Sau 1 thời gian dùng nền da mình cũng cải thiện hơn, tình trạng đổ dầu cũng được giảm và trông da được khỏe hơn. Dù gì thì cho da uống nước vẫn là nền móng cho một nền da khỏe mà hehe.

Tóm lại là: Neogen Black Energy Cream này sẽ có công dụng chính là cấp ẩm cấp nước cho da. Da đủ nước thì sẽ giúp cho da được căng mọng hơn, trông da sáng và lỗ chân lông được nhỏ lại. Với texture dạng gel và công thức lành tính thì em này phù hợp với cả da hỗn hợp thiên dầu, da dầu và cả da nhạy cảm.

hình ảnh

* Ưu điểm của NEOGEN BLACK ENERGY CREAM

• Công nghệ khóa ẩm độc quyền Water Lock với 5% HA được chia thành 6 loại kích thước Nano khác nhau giúp thẩm thấu vào từng lớp tế bào, cấp nước vượt trội lên đến 50h.
  • 2% Niacinamide làm dịu các vết mẩn đỏ và phục hồi da
  • Chứa 119 chiết xuất từ thiên nhiên lành tính giúp giảm thiểu tối đa tình trạng kích ứng, đặc biệt phù hợp với những làn da nhạy cảm và da dầu mụn
  • KHÔNG cồn, KHÔNG hương liệu, KHÔNG Paraben
  • Công thức 20-FREE an toàn cho da, không gây kích ứng 
  • Đạt chứng nhận Hypoallergenic Tested của Viện da liễu
  • Kết cấu dạng gel mỏng nhẹ, giúp thẩm thấu nhanh gấp 10 lần kem dưỡng thông thường

* Nhược điểm của NEOGEN BLACK ENERGY CREAM

• Thiết kế dễ bám vân tay
  • Bảng thành phần khá khủng nên đi kèm giá tiền cũng kha khá, dao đồng từ 400-500 tùy nơi bán
  • Em này khá hot trong giới order nên dễ mua phải hàng không chất lượng

Trên đây là bài viết review Kem Cấp Nước Neogen Black Energy Cream về cảm nhận riêng của mình. Hy vọng, với những thông tin hữu ích sẽ giúp các bạn gái khi đi tìm một loại kem cấp nước cấp ẫm phù hợp với làn da cho riêng mình. Luôn xinh đẹp nha các cô gái!