Gần đây cho nhiều bạn inbox cho mình hỏi về Gel tẩy da chết The Body Shop Tea Tree Squeaky Clean Scrub 100ml, nhân tiện dịp này mình lên một bài review chi tiết về em này để các bạn có cái nhìn tổng thể nghen.

Thiết kế bao bì Gel tẩy tế bào chết

Gel được thiết kế với chất liệu nhựa mềm, dạng tuýp cùng với màu xanh đặc trưng nhà The Body Shop.

Bên ngoài vỏ tuýp có ghi thông tin về thương hiệu, tên sản phẩm, thành phần, công dụng, cách dùng và date.

Với thiết kế nắp như thế này, bạn có thể mang em ấy đi chơi xa mà không lo bị tràn ra ngoài.

Mình đánh giá cao thiết kế của em này, thể hiện đầy đủ thông tin về sản phẩm, dễ sử dụng, tiện lợi.

hình ảnh

Kết cấu và mùi hương

• Em này có thành phần chính là trà tràm nên có mùi hương vô cùng đặc biệt, đối với các bạn sử dụng lần đầu có thể cảm thấy hơi hắc, riêng mình dùng lâu lại rất thích mùi hương này, cảm giác the mát sảng khoái
  • Kết cấu sản phẩm dạng gel màu xanh lá, có các hạt srub nhỏ màu trắng giúp làm sạch da tuy nhiên không gây rát da (vì hạt nho nhỏ thôi ạ)

Thành phần chính

• Em này có thành phần chính được chiết xuất từ lá Tràm Trà được hái bằng tay từ chân núi Kenya.
  • Lá Tràm Trà có tác dụng kháng khuẩn, ngừa viêm, ngăn ngừa các tác nhân gây ra mụn
  • Hỗ trợ kiềm dầu, kiểm soát lượng dầu thừa trên da

Công dụng

• Giúp làm sạch da, lấy đi bã nhờn, dầu thừa và lớp tế bào chết trên da.
  • Giúp kháng khuẩn kháng viêm, ngăn ngừa các tác nhân gây ra mụn
  • Bạn nên dùng Gel tẩy da chết 2-3 lần mỗi tuần để da luôn sạch, hạn chế mụn đầu đen

Cảm nhận thực tế khi sử dụng Gel tẩy da chết The Body Shop Tea Tree Squeaky

• Em này thuộc loại tẩy da chết một cách nhẹ nhàng, bạn sẽ không thấy những “cáu ghét” thường gặp khi sử dụng các loại tẩy da chết khác.
  • Em này không gây khô da, da vẫn hơi ẩm tuy nhiên chính vì vậy mình không có cảm giác “thông thoáng” sau khi tẩy da chết cho da mặt.
  • Em này thích hợp với các bạn da nhạy cảm, da bị mụn vì giúp tẩy da chết nhẹ mà không gây tổn thương đến các nốt mụn. Còn đối với da khỏe như mình thì em này thực sự không đủ đô.

Hi vọng bài viết này của mình giúp bạn có cái nhìn cơ bản về sản phẩm Gel tẩy da chết The Body Shop Tea Tree Squeaky để cân nhắc xem có nên “xuống tiền” với em này hay không. Chúc bạn luôn vui!