hình ảnhGần đây mình thấy nổi lên khá nhiều thương hiệu về dầu gội từ thiên nhiên. Hậu covid, tóc rụng khá nhiều nên cũng tìm hiểu để dùng thử. Mình đã mua dùng Dầu gội bồ kết thảo dược A OM vì đọc thành phần và giá thì thấy ổn, nhiều đánh giá tốt, giá thành thì nhỉnh hơn so với các shop khác.( Mình mua 165k/330ml, các hãng khác thì tầm 175-185k) Mình thấy đa phần các shop đều quảng cáo thì dầu gội từ thiên nhiên này giúp giảm gãy rụng, tóc suôn mượt, sau 3 tuần dùng thử, mình sẽ review chi tiết để chị em tham khảo.

Về tác dụng giảm rụng tóc, kích thích mọc tóc thì mình thấy khá hiệu quả, sau 3 tuần sử dụng thì tóc mình đỡ rụng hơn và tóc con bắt đầu mọc khá nhiều. Trước khi mua, shop cũng có lưu ý trước là sẽ mất từ 5-7 lần gội đầu tiên là tóc sẽ khô xơ do chuyển từ dầu gội công nghiệp sang dầu gội thiên nhiên nên mình cũng đã chuẩn bị tâm lí. Nhưng bất ngờ sau 3 lần gội thì mình thấy tóc bớt khô hơn rồi. Cái này thì chắc sẽ là tùy chất tóc.

Ngoài giảm rụng thì cả mình và mẹ đều là tóc uốn, gội dầu này thì thấy tóc được giữ nếp khá lâu, và giữ được đến tận lần gội sau. Điểm này mình thấy hay mà không thấy hãng nói đến. Tuy nhiên, nếu chị em nào thuộc team thích bọt thì sẽ không thích vì dầu gội chất khá lỏng, hơi ít bọt. Như mình là phải gội 2 lần, chứ thật sự đang dùng dầu gội thường quen mà chuyển sang dầu thiên nhiên này chưa thể quen được. Ngoài ra, dầu thiên nhiên này không giữ được hương lâu trên tóc. Rõ lúc gội mùi hương rất thơm, thư giãn nhưng khi gội xong, gần như mình ko còn ngửi thấy mùi dầu gội nữa.

Nhìn chung, bỏ qua về chất dầu lỏng và ít bọt thì chị em nào đang muốn tìm 1 loại dầu thiên nhiên giảm và kích thích mọc tóc, không muốn dùng dầu công nghiệp thì sản phẩm này đáng dùng thử. Chị em cân nhắc nhé.