Em nhấn mạnh là cọ chứ ko phải máy rửa mặt nhé ạ. Em còn sv chưa dám tậu máy rửa mặt, nhưng loại đang dùng hiện nay cũng cực tốt với em rồi. Review cho mọi người ạ:

Miếng rửa mặt này bằng nhựa, có các gai tròn tròn rất phù hợp với da mấy chị bị mụn đầu đen trồi hẳn lên trên mặt nhé, vì khi mình thao tác thì các gai mềm này sẽ ma sát làm bong mụn ra ý. Nhưng chú ý là chỉ mụn nào trồi hẳn lên trên da thôi ạ, chứ kiểu sợi bã nhờn hay mụn trong lỗ chân lông, mụn ẩn thì vô ích thôi.

Miếng này có lỗ bên dưới và núm ở giữa để nhét 2 ngón tay vào và dễ đi lên mặt hơn. Ngoài ra em ý có 1 đầu nhọn để dễ thao tác 2 bên cánh mũi nữa. Tuy nhiên em ko có mụn trồi nên nó vô dụng với e :(, giờ e dùng để giặt cọ trang điểm thôi...

Tiếp theo là miếng rửa mặt bằng xơ mướp, em mua của Body & mind trong Medicare. Ko biết xơ này là thật hay nhân tạo, hay xơ mướp ở nước ngoài nó thế?, vì em thấy sợi nó to hơn và mềm hơn xơ thật nhiều (trước em có dùng xơ mướp nguyên trái). Mặt sau em nó có dây thun để mình cho mấy ngón tay vào dễ di chuyển hơn.

Cách dùng là cho 1 ít sữa rửa mặt (SRM) ra miếng xơ mướp rồi massage nhẹ khắp mặt. Cảm nhận của em ngoài sự êm mềm với da thì cũng vô thưởng vô phạt, ko có gì nổi bật. Chưa kể viền và mặt sau em ý bằng vải nên phải thường xuyên phơi nắng, nếu ko sẽ dễ bị ẩm mốc, đen và sinh vi khuẩn.

Cọ cán nhựa này em mua trong Big C, có nắp đậy nên lúc mua ko sờ được lông cọ. Dùng 1 lần hãi hùng luôn vì rất đau :((. Lông cọ được gắn từng cụm tròn nhỏ và cứng nên đau lắm, ai da nhạy cảm thì đừng mua ạ. Nhưng chắc hợp dùng cho vùng mũi với mấy chị bị mụn trồi lên như loại đầu tiên em review. Lưu ý là chỉ vùng mũi thôi nhé.

Miếng mút rửa mặt với các lỗ to , e cũng mua siêu thị. Khi dùng cũng cho SRM lên rồi massage khắp mặt. Cảm nhận của e là hơi bất tiện vì ko có chỗ cầm nắm, phải cầm vào miếng mút luôn mà tay thì nhiều vi khuẩn. Và cũng phải phơi nắng thường xuyên, ko thì môi trường ẩm ướt như này sẽ thành 1 ổ vi khuẩn. Miếng này chắc hợp với da mấy chị nhạy cảm vì mút cũng mềm nhưng dùng cũng ko thấy gì đặc biệt cả...

Cuối cùng là tình yêu của đời em, là cọ loại cán thấp, có hình giọt nước nghiêng nghiêng rất dễ cầm nắm và chắc tay. Lông cọ thì ôi thôi mềm ko thể tả, ngay từ lần đầu thử lướt e nó trên da tay đã cảm thấy siêu mịn rồi, kiểu da sẽ được nâng niu ý, nên mua ngay ko hối tiếc. Giá là 70k ở kềm Nghĩa nhưng trên mạng cũng bán nhiều lắm ạ. 70k ko nhiều, thậm chí máy rửa mặt còn tiền triệu cơ mà, nhưng so với cọ rửa mặt thì khá là mắc. Dù vậy, e vô cùng xứng đáng luôn.

Đã rửa rồi thì êm êm muốn rửa hoài luôn. Lông cọ ko hề rụng như em tưởng, mà gốc cọ cũng ko hề bị đen dù em dùng xong không phơi nắng mấy, mà toàn để trong nhà tắm thôi. Đầu cọ lông rất mảnh nên chắc chắn là sẽ len vào được sâu lỗ chân lông là rửa sạch các loại bụi bẩn, cặn nhờn nha. Em chưa có dịp dùng máy rửa mặt nhưng chắc chắn là lông cọ của máy cũng chỉ mền, mảnh đến thế này thôi. Iu lắm :x

Còn mấy chị đang dùng loại nào cũng review cho em với ạ