Mình là nam 25 tuổi, da dầu - mụn

Đây là da của mình sau khi dùng AHA và trước khi lăn kim

Mình bị mụn cũng hơn chục năm rồi,lúc ít lúc nhiều chứ chưa bao giờ hết cả,bây giờ thì bị ít thôi chủ yếu là sẹo rỗ để lại và một ít mụn thịt gần mắt làm mình muốn tự tin cũng khó:-?

Sau đây là những sản phẩm mình đã và đang dùng mình muốn chia sẻ cho các bạn tham khảo, có gì góp ý giúp :

1/ Alpha hydrox Enhanced Lotion 10% Glycolic AHA Anti wrinkle

Mua 320k dùng được tới giờ hơn 3 tháng ( dùng 1-2 ngày 1 lần) vẫn còn cỡ 80% , theo như những gì mình biết và kỳ vọng là sau 3 tháng da sẽ thay mới lớp ngoài, mụn và sẹo sẽ được cải thiện, da sáng và đẹp ra thì mình thấy kết quả đạt được khá cao chắc cỡ 30% :)) . Lúc mới dùng có xót một chút nhưng không đáng kể và hết ngay sau vài lần dùng,kem thấm chậm hơi rít và mùi hơi chua. Mụn vẫn vậy cái xẹp cái sưng to hơn, sau ít dần nhưng tóm lại vẫn chán lắm,da mềm hơn 1 xíu, lỗ chân lông và sẹo thấy vẫn vậy nhưng không hài lòng nhất là da mặt bị đen đi khá nhanh dù mình chỉ dùng buổi tối và dùng kcn cả ngày.Giờ chẳng biết có nên dùng tiếp không chứ cái mặt đen còn người trắng nên trông như đồ dở hơi ấyb-)

2/ Alpha hydrox Enhanced cream 10% Glycolic AHA anti wrinkle

Mua 310k, dùng luân phiên với lotion có khi dùng chồng lên luôn

Kem đặc quánh và dùng thì nặng mặt thôi rồi

Kết quả thì y cái trên luôn chán không thể tả và tiếc tiền, sao lúc ấy lại không mua cái BHA của Paula's choice dùng luân phiên biết đâu giờ đã khác ( nhưng chắc mặt mình cũng đen thui vậy thôi :)) )

3/ Kem chống nắng Biore UV Aqua rich SPF 50+ PA+++

140k mua ở Big C

Kem thấm nhanh, chống nắng tốt ( cái này hơi hoang mang vì trong lúc dùng với AHA mà nó cứ chống đi đâu ấy chứ nắng vẫn bay thẳng vào mặt thì phải " đen thấy rõ ":-? )

Bóng nói gió nghe sì ke làm chứng là " nó làm mặt lên mụn thêm vì đã thử riêng với em nó mấy lần - chắc do chất silicone để da mềm mượt/ cái này đổ đại cho nó chứ biết đứa nào trong đó chết liền "

Nói chứ mình bôi bàn tay thử nghiệm thì thấy nó chống nắng khá tốt,bàn tay hầu như không bị đen đi dù ngày nào cũng phơi nắng, thường bị đen vì không có áo khoác

4/kem chống nắng Olay complete all day SPF 15 sensitive vitamin e và nha đam cho da nhạy cảm ( 330k )

Dùng luân phiên có khi cùng lúc với cái kcn Biore ở trên " tính mình hơi lạ là dùng cái gì cũng phải 2 cái cho có đôi có cặp mới chịu =D> "

Tác dụng : dùng riêng mình nó thì làm da khô khá khó chịu dù bản thân cũng để dưỡng ẩm nên mình toàn dùng chung với kem dưỡng ẩm.CHống nắng thì như đồ sida chống bão ấy chứ 50 +++ kia còn chắn không nổi nói gì em này, dưỡng ẩm không thấy còn trắng lên như mấy bạn review thì chắc nó không có duyên với mình rồi :-S.

5/ Kim lăn Mns Micro needle roller ( 500k)

Mình dùng loại 1mm,7-10 ngày mình lăn 1 lần vào buổi tối sắp đi ngủ không dùng super cop hay những cái liên quan mà chỉ muốn lăn xong để nguyên vậy đi ngủ hoặc bôi xíu kem dưỡng bình thường còn lại để da nó tự xử thôi.

Thật bất ngờ là chỉ ngay sau lần đầu mình lăn đã thấy da nó đầy đặn hơn , lỗ chân lông nhỏ hẳn đi ( mình nghĩ tại nó xưng nhẹ nên mới thế lần đầu mình lăn xong đi ngủ không bôi gì cả ).

Trước lúc lăn thì vệ sinh kim bằng nước muối chai mua ngoài tiệm thuốc, nước nóng và cồn. Lăn thì nhẹ sau đến mạnh dần và cảm giác đau cũng tăng dần nhất là chỗ thái dương và gò má gần mắt, còn chỗ trán thì vừa đau vừa nhột " cảm giác nhột khó chịu vô cùng chắc tại chỗ đó nhiều dây thần kinh với da mỏng thì phải " - cắn răng lại mới làm hết được cái trán :))

Mình lăn lung tung hướng cho đảm bảo không thiếu chỗ nào,lăn mất 10 phút thì phải. mặt thì đỏ hết lên nhưng ngủ tới sáng thì trở lại bình thường.Nhưng lúc rửa mặt thì khá rát và châm chích. rửa xong bôi kem dưỡng và chống nắng - cỡ 3 ngày là hết rát 5 ngày là da bình thường trở lại. Lăn xong mình rửa kim với nước muối và cồn rồi để ngoài đến sáng cho khô rồi cất lại.

Mình có bôi thêm thuốc trị sẹo contraxtube nhưng có vẻ nó làm ngược tác dụng hay sao ấy ( đa số thuốc trị sẹo ở nhà thuốc đều dùng trị sẹo lồi ở vết thương vì không cho tế bào phân chia nên tốt nhất không bôi mấy dạng này mà nên dùng kem chuyên dụng cho sẹo lõm ấy - mình thì chưa mua O:-) )

Chỉ sau 3 lần lăn thì da có cải thiện thật sự luôn ấy cỡ 50% với sẹo mới cỡ 1-2 năm trở lại, còn sẹo lâu quá thấy chưa si nhê, còn lỗ chân lông nhỏ lại đáng kể,da bớt mụn, sáng và láng hơn trước hẳn ( mình ngừng AHA rồi mới lăn kim ). Đến giờ thì mình lăn được 6 lần rồi 3 lần sau cứ cách 7-10 ngày mới lăn lại. Kết quả thì có cải thiên nhưng chậm hơn những lần đầu, ít đau hơn luôn chắc do chai rồi nhưng dù sao như vậy là đã quá tốt rồi nhất là mụn ẩn,mụn trắng, đầu đen và lỗ chân lông giảm rõ rệt luôn - cả em và mẹ mình đều nói bảo vậy. Mụn to thì lâu lâu vẫn có 1 cái :x. Với số tiền ấy thì mình không cảm thấy tiếc gì cả. lần tới mình sẽ dùng xen kẽ với AHA nhưng dạng peel ( lột )như TCA, Glycolic, Lactic, Salicylic ... Hy vọng kết quả sẽ tốt.

Đây là da minh hiện tại 21/2/2016 mới chụp xong luôn - nguyên chất 100% có sao chụp vậy