Hello mng, mình lại xuất hiện đây ạ. ^^

Sau hơn 2 tháng chăm da, không đăng bài gì, hôm nay mình xuất hiện để review cho mng lọ kem dưỡng mới ra trên thị trường. Mình cũng chưa dám khẳng định nó có tốt hay không, vì mình chỉ mới dùng 2 tuần thôi. 

Lý do mình dùng lọ kem Segno Advanced Formular Whitening Cream

(Tên dài dễ sợ nhưng phải viết đủ để các bạn có thể tìm đúng sp nha) ^^

hình ảnh

Lý do 1: Kem Cosnine mình đang dùng bị hết, oái oăm quá mua không chỗ nào bán

Chuyện là lọ kem Cos nine lần trước mình chia sẻ với các bạn trong bài viết cũ đã hết rồi, tìm mãi mà không có chỗ nào bán. (Đây là lần đầu tiên dùng mỹ phẩm mà mình gặp trường hợp này luôn đó, mua lại hết hàng là thế nào??? :)))) ). Cosnine dùng êm da lắm lắm, lục Shopee, Tiki, fanpage chính hãng mà cùng không còn, cháy hàng, hết hàng nên mình phải tìm kem dưỡng khác.

Lý do thứ 2: Kem này hot quá, group nào cũng nói, người nổi tiếng khen, review điểm cao nên mình mua thử, kiểm chứng hiệu quả

Quả thật luôn ý, không tin bạn lên Google search, facebook search xem, người ta viết về loại kem này nhiều quá chừng, khen nhiều lắm, nghe cũng ngọt tai nên phải thử chứ. Hàng tốt cho da, không thử là uổng lắm mng ạ. ^^

Lý do thứ 3: Bảng thành phần kem này tốt thật sự mng ạ

Mình không phải tuýp người ai nói gì cũng nghe theo, có ngọt tai, thích thật nhưng mà bỏ tiền ra, rồi xài lên mặt mình quan trọng lắm chứ. Lỡ có gì cái mặt banh chành là toi. Công việc của mình cần lắm cái mặt đẹp, mà thực sự phụ nữ mình làm gì cũng cần mặt xinh hết, phải đẹp ạ, nên mình chọn kỹ sp lắm. 

hình ảnh

Mình đọc, tìm hiểu bảng thành phần trước khi mua, và thành phần nó tốt thật mọi người ạ, thảo dược rồi Niacinmide, công nghệ trắng da,... an toàn lắm. An toàn hay tốt cỡ nào cũng phải kiểm chứng mới được. Nói chung đây là 1 lý do nữa để mình mua ạ.

Lý do 4: Mình mê ca sĩ LYLY, xong thấy chị này đang dùng kem Segno Advanced Formular Whitening nên mình dùng luôn 

hình ảnh

CẢM NHẬN CỦA MÌNH VỀ SẢN PHẨM SEGNO ADVANCED FORMULAR WHITENING CREAM ^^

Đầu tiên, mình sẽ chia sẻ về packaging của em này.

Bao bì trông như các hộp mỹ phẩm ngày xưa :))) Tuy màu hồng dễ thương, với nhiều người thì đẹp nhưng với mình thấy hơi sến, không sang lắm :(

-Nhưng mà những brand có tiếng trên thị trường đều tối giản, không chú trọng bao bì lắm, quan trọng chất lượng vì "tốt gỗ hơn tốt nước sơn" mà, ông bà ta đã nói rồi.

Được cái bao bì này nhìn sạch, bảo quản chất kem tốt, không lo.

- Kích thước nhỏ gọn, dễ cầm, vừa tay, cũng ok nhen.

Về cấu tạo chất kem - xịn, thích, yêu

Chất kem màu hồng nhạt, như gel sữa, tan nhanh lắm mng ơi, lên da mát rười rượi. Lần đầu dùng mình WOW lên luôn ý. Kem có mùi thơm nhè nhẹ, bạn nào sợ mùi cũng yên tâm sử dụng, không phải mùi hoá chất mà mùi như hoa cỏ, thoang thoảng nha.

Không sợ bết rít, thấm nhanh như chưa từng được thoa :))) kkk. 

Sau đó thấy da mịn màng, ẩm nhẹ, căng nhẹ lên ok lắm ạ. Mng dùng kem dưỡng hay sợ bít lỗ chân lông, khô da và cợn cợn khi thoa kem chống nắng ý, thì em kem dưỡng Segno này khắc phục hết nha, mình đã thử rồi, hằng ngày. Kem chống nắng Bioaqua mình dùng sau khi thoa kem Segno rất hợp, không lợn cợn như khi dùng kem của LRP.

Mọi người hình dung lotion và kem dưỡng đặc thì em Segno này có kết cấu chất ở giữa, đặc hơn lotion một xíu, lỏng hơn cream ^^.

Thành phần sp - câu chuyện mình ngồi search 1 ngày, đi đọc review 2 ngày trước khi mua.

+ Ngọc trai: chứa nhiều các tinh chất của biển như canxi, protein, các nguyên tố vi lượng (đồng, kẽm, sắt,…), các axit amin khác qua lớp xà cừ hình thành. Chúng có tác dụng dưỡng trắng da hiệu quả, tăng khả năng tự chống đỡ của da dưới tác động của tia cực tím. 

+ Hắc sâm (nhân sâm đen cho dễ hiểu ạ): Nổi bật ở quy trình hình thành phải qua “9 lần hấp 9 lần sấy”. ><

Ginsenoside trong hắc sâm với cấu trúc phân tử nhỏ hơn có khả năng thẩm thấu sâu vào da làm gia tăng sản xuất collagen giữa hạ bì da, giúp làn da săn chắc và khỏe mạnh, tăng sự đàn hồi, suy giảm nếp nhăn trên da mặt. Nhân sâm đen hạn chế sự tạo ra tyrosinase và ngăn chặn sự tạo ra hắc sắc tố từ đó giúp làm trắng da.

hình ảnh

Ứng dụng công nghệ Liposome, các phân tử siêu nhỏ dễ dàng đi sâu nhờ chất tiếp dẫn phospholipid, thẩm thấu vào trong cấu trúc da đến tận lớp hạ bì và tìm đến những tế bào hư tổn để giải phóng hoạt chất, giúp nồng độ hoạt chất tại các vị trí tác động đạt mức cao nhất an toàn nhất cho da.

+ Trà xanh Hadong, quả Acaiberry

+ Thích nhất là Niacinamide (Vitamin B3)

+ Các loại hoa trắng (na ná thành phần của Cosnine nên có điểm cộng nữa) hihi

HIỆU QUẢ CỦA KEM DƯỠNG SEGNO

Làm trắng là sự thật. Sau khi mình ngưng Cos nine, mình sợ da đen lại, bắt nắng vì đổi kem ý, nhưng mà 2 tuần rồi 3 tuần, da mình vẫn duy trì đều màu và không có dấu hiệu đen sạm hay gì cả. Mình vẫn tuân theo routine skincare như thường nhen, chỉ đổi kem dưỡng thôi.

kem dưỡng Segno có 1 ưu điểm nữa, mình cảm nhận rõ rệt da mình mềm mịn, độ ẩm tốt hơn so với Cos nine luôn. Nhưng kem Segno không nâng tone như Cos nine, bù lại thì chống lão hoá được nhen.

So với Cosnine thì 2 loại, 1 chín, 1 mười khá ok. 

Da mụn da nhạy cảm gì cũng dùng được ạ. Lúc mình tới tháng, da hay nổi mụn bọc ở cằm và trán, thoa bạn kem Segno lên vẫn ổn áp và an tâm luôn, không lo lắng gì cả. Trộm vía hợp da lắm.

hình ảnh

TỔNG KẾT

Kem này thay thế Cosnine, với mình ok lắm ạ. Mình recommend dùng nha, không có gì phải lăn tăn. Giá thì tầm 600K ạ, cao hơn Cosnine một xíu, nhưng đáng, dùng được. Mình tin là dùng hết hủ này da mình sẽ đẹp, trắng mịn và căng lên như ý muốn. 

Mình mua chính hãng tại fanpage của brand: Segno Vietnam

- Link: https://www.facebook.com/segnovietnam 

- Link mua: http://brand.segno.com.vn/