hình ảnh

Hãng này thì mình thích hơn Kielh's vì thứ nhất là bao bì nhìn xịn xò hơn hẳn, thứ 2 là về bảng thành phần thì hãng này độ lành tính và độ tự nhiên trên cả Kielh's nhưng đổi lại giá nó khá chát và ít được ưa chuộng nhưng nếu ai có điều kiện thì rất khuyên dùng.

Dòng hoa hồng :

Toner : Em này được hãng khuyến khích là dành riêng cho da khô. và mình trải nghiệm thì đúng là như vậy thật, em này cấp ẩm phải gấp 3 lần với Kiehl's Hoa Cúc nên bạn nào da khô hoặc da dầu mùa hanh khô Thu Đông ở Hà Nội thì dùng em này cực kì thích, chỉ cần 1 lớp toner mỏng là đủ cấp ẩm và dịu da tức thì. Mùi hương em này đặc trưng mùi hoa hồng, không có cảm giác cồn và dùng xong không bị khô căng da như Kiehl's hoa cúc bản hiện tại. Em này nếu ai thích có thể làm Lotion Mask nhưng mình không khuyến cáo vì hao và nó sẽ dư ẩm nhiều vì chỉ lau 1 lớp mỏng đã thấy đủ ẩm rồi. Em này giá tầm 1tr/250ml và có khá nhiều fake (cách phân biệt fake mọi người xem chai auth thì cách hoa to,không bị nát)

Mask Hoa Hồng : Em này dạng thạch, giá siêu chát, chất mask khá giống với em Mask Hoa Cúc của Kiehl's nhưng em này thì thật sự giá thành và chất lượng không đi kèm. Cực kì tệ, hãng ghi có thể dùng mỗi ngày và mình cũng dùng mỗi ngày nhưng hết 1 hộp thấy nó chẳng có thay đổi gì, mà chất mask lỏng hơn Mask Hoa Cúc nên dùng hao hơn rất rất nhiều, em này chỉ cấp ẩm, thư giãn chứ không có thêm tác dụng gì. Nói chung còn tệ hơn em Mask Hoa Cúc luôn, nên khuyên chân thành không ai nên bỏ tiền đi mua cái này.

Dòng Blacktea : Đây là dòng mới của hãng, được sản xuất dành riêng cho da trên 25 tuổi vì thành phần chính là trà đen để chống lão hóa.

Essence : Đây là nước thần của dòng này (giống nước thần Facial Treatment Essence của SKII). Em này dùng sau bước toner để làm dẫn chất cho serum và kem dưỡng thấm sâu hơn, theo đánh giá của mình và 2 người bạn dùng thì em này khá lành tính, lành tính hơn hẳn SKII vì có thể chiết xuất trà đen nó không kén da như Pitera của SKII (2 bạn mình không hợp vs SKII nhưng dùng em này rất thích) . Thơm mùi trà nhẹ nhàng, cấp ẩm rất tốt (nếu ai có dkien thì dùng em này làm lotion mask sau bước toner). Sau khi dùng hết một lọ thì thấy da sáng hơn, khỏe hơn và bị nghiện mùi của em này.

Serum : Đây là serum mình đang dùng đến lọ thứ 2 cũng là sản phẩm đầu tiên trong dòng Blacktea của hãng, em này gần như không có tí mùi gì, hoặc mùi rất rất nhẹ. Chất serum vừa phải không đặc quá cũng không lỏng quá, đầu bơm ra thì nói thật ai thích chứ mình thì không vì cứ sợ dùng lâu bóp bóp kiểu đó nó méo vòi không ra đc thì nguy. Serum thấm cực nhanh, ráo mặt, cấp ẩm và sáng da thấy rõ riêng về chống lão hóa thì chưa hoặc mình không đủ tinh ý để nhận ra vde đó =)) Em này trước khi mình mua thì mình có thấy review em này đối trọng với Estee Lauder Night Repair, Estee thì mẹ mình dùng và mình dùng thử 1 tuần thì bị dị ứng nổi mụn kinh lắm nhưng em này thì không dù cả 2 đều có tinh chất lên men.

Sleeping mask : Đôi khi mình thấy hơi buồn cười về cái này của hãng, vì dòng blacktea này có 1 spham là kem dưỡng nữa, nhưng cái sleeping mask này hãng cũng bảo dùng thay thế kem dưỡng đêm được luôn, vậy mua lọ dưỡng kia dùng ban ngày hay gì hã trời =)) nhưng thôi em này là mask ngủ mình siêu siêu thích, thích hơn cả mask ngủ gừng của Kiehl's hay Lanegie luôn. Em này đúng kiểu thơm mùi thảo mộc, màu hơi nâu nâu vàng, chất mask đặc nên thấm hơi chậm, ai da dầu dùng thì bôi một lớp mỏng thôi và bôi xong thì để ráo mặt hẳn rồi hãy đi ngủ (Tầm 10p). Em này mình dùng xong sáng hôm sau thấy da mềm, đủ ẩm, da sáng hơn và ít đổ dầu (chỉ một tí ở vùng chữ T). Dùng đc 1/2 lọ thì sau mỗi tối có dùng em này thay kem dưỡng thì thấy tác dung hơn hẳn kem dưỡng dù là Ultra Facial hay Oil Free của Kiehl's nên mình nghĩ đúng là thay thế kem dưỡng đêm như hãng nói được.

Ngoài các sản phẩm có trong ảnh ra thì mình đã dùng qua các sản phẩm của hãng như :

Sữa rửa mặt Soy Fresh : Em này lành tính cực, mình thấy rất hiếm ai bị dị ứng vs nó, mùi thơm dễ chịu, rửa da sạch nhưng không bị khô da. Có một điểu trừ duy nhất là quá chát, cực kì đắt cho 1 lọ sữa rửa mặt.

Kem dưỡng Hoa sen : Em này thì dành cho da dầu, chất kem mỏng nhẹ, nó kiểu lai lai giữa Ultra Facial vs Oil- Free nên tính ra da dầu dùng em này mùa đông hay hè đều tốt cả. Nếu ai da dầu thì nên thử các sản phẩm dòng Lotus - Hoa Sen theo mình rất phù hợp với thời tiết và da dầu của người Việt.

Serum hoa hồng : Với em này thấy ngoài cấp ẩm, sáng da thì không có gì quá đặc biệt, có lẽ dòng hoa hồng ngoài cái toner mình chưa ưng ý thêm được bất cứ sản phẩm nào của dòng này.

Kem mắt hoa hồng : =)) cái này được tặng và dùng xong thì thấy nó ko có chống nhăn nhưng bù lại nó làm vùng da quanh mắt mềm ra và cấp ẩm tốt hơn kem mắt quả bơ của Kiehl's =))

Đây là tốt cả những trải nghiệm của mình về Fresh, bạn nào dùng các spham nào của Fresh mà ok hơn thì có thể gthieu giúp mình để mình thử nhé.