Review các địa chỉ trị mụn mà mình đã trải qua

Da của mình vốn khá tệ, rất dễ bị mụn. Vài năm trước, khi còn đi học, thức đêm cày phim, da nổi mụn bọc kèm cả đầu mủ, mặt lúc nào cũng đổ dầu như rửa mặt chưa sạch. Cũng may là thời điểm đó có bạn trai rồi:x nhưng mà cũng phải bật mí là suốt thời gian ý anh ý chẳng dám thơm lên má mình bao giờ:((mặc dù lúc nào cũng động viên, bảo mình là: không sao cả

Hành trình điều trị mụn của mình từ đấy

Điều trị bằng kem trị mụn

Mình search trên mạng thấy quảng cáo nhiều loại sản phẩm trị mụn lắm, đông tây y, thuốc uống thuốc bôi đều có. Mình hơi e dè với những sản phẩm uống hay thuốc bôi “tự chế” nên loại luôn các loại này. Thấy một chị người quen có bán tuýp trị mụn Pair của Nhật 250k. Khá hợp với túi tiền lại là hàng Nhật nên mình mua dùng thử.

Trước tiên thì mình thấy chất kem khá mỏng mịn, man mát ngay khi bôi dễ chịu, không thấy châm chích nóng rát. Mình kiên trì bôi hết 1tuyp trong vòng gần 2 tháng, nhưng hiệu quả không mấy tiến triển. Về sau mình có mua thêm một số sản phẩm khác, nhưng mặt mụn vẫn hoàn mụnL

Kết luận: Đây là kinh nghiệm của riêng mình các bạn đừng ném đá nhé!!!

Mình nghĩ là các sản phẩm trị mụn chỉ hợp với những ai bị mụn không đáng kể hoặc bị nhẹ thôi. Tức là da của bạn đã khá ok, chỉ là chẳng may bị vài nốt mụn nhỏ, bạn muốn mụn nhanh biến mất và không để lại sẹo thì lựa chọn sản phẩm có thể là giải pháp phù hợp. Còn với những trường hợp mụn liên miên và có cả mụn viêm như mình thì tác dụng không đáng kể. Và mình nghĩ là với tình trạng mụn của mình nên tới các spa sẽ phù hợp hơn, họ sẽ bảo đảm hiệu quả cho mình.

Đánh giá điểm: 1,5/5

Điều trị mụn tại các spa TMV

Các spa, TMV giờ nhiều vô kể, cộng với lần trị mụn trước không thành công khiến mình khá nản. Cộng với việc mới ra trường đi xin việc làm mình rất mất tự tin. Mình định bụng nếu ở đâu điều trị khỏi, kể cả nhiều tiền mình cũng chi; trường hợp không đủ tiền sẽ vay thêm bố mẹ, coi như chút vốn đi xin việc.

Mình tới tư vấn ở một loạt các thẩm mỹ viện có vẻ nhiều người biết là Bích Nguyệt spa ở Lê Đại Hành, Thiên Hà ở Trần Duy Hưng, TMV Hồng Kông ở 51 Hàng Gà… Nhưng mình thấy có một đặc điểm chung là những người ở đây ở đây có vẻ ghê gớmL. Hồi mình đến TMV Hồng Kông, thấy cô gì ngồi dưới tầng 1 đang quát khách xơi xơi. Mình thấy phong cách phục vụ những nơi này có lẽ không phù hợp với mình. Hơn nữa, giá cả khá mắc, tổng cả tiền điều trị và thuốc bôi cũng tới 30-40 triệu cho 10 lần điều trị, hiệu quả không cam kết.

Kết luận: Đây là kinh nghiệm của mình thì nổi tiếng không có nghĩa là đã minh bạch, đã phù hợp với mình.

Đánh giá điểm: 3-3,5/5

Tera Spa ở gần trường Wellspring Long Biên

Mình biết địa chỉ này khá là tình cờ, nhà mình ở ngay Nguyễn Văn Cừ nên tới đây cũng khá tiện. Sau những tháng ngày chật vật tìm cách trị mụn thì một ngày đẹp trời, chị bạn mình rủ đi spa.

Cảm quan đầu tiên thì spa này không quá lớn, nhưng cũng không quá nhỏ, lối đi vào khá rộng. Ban đầu thì mình cũng khá tò mò vì chị chủ không giống như chủ các spa khác mình từng tới, trông chị có vẻ “thật” và là người tri thức (mình không dám nói tất cả nhưng mình thấy nhiều chủ spa hiện nay học thức ít. Chủ yếu là từng làm nhân viên massage ở spa khác, không có kiến thức về da, về sau thấy nghề làm đẹp dễ kiếm sống liền mở ra làm dịch vụ).

Mình hỏi về tất tất những gì liên quan đến mụn và vỡ ra được nhiều thứ mà trước kia mình chưa hiểu hết. Được tư vấn kỹ, giá lại khá hợp lý 350k/lần nên mình yên tâm điều trị. Mình điều trị 1 buổi/tuần, sau khoảng 2 buổi thấy các mụn có bớt đi một chút, mụn viêm giảm sưng tấy, tuy nhiên đến ngày thứ 3 tại ngay vùng da bị mụn đó lại tiếp tục lên mụn. Vì trước đó mình đã được tư vấn đây là quá trình đào thải mụn ẩn, chất bẩn đẩy ra khỏi da, nên mình không lo lắng. Sang 2 buổi tiếp theo các nốt mụn dần hết, mụn viêm cũng khô se, không để lại sẹo, nền da mặt mình tốt hơn, không còn bị dầu. Tổng cộng 10 buổi da mình đã khá tốt, sẹo thâm cũng đỡ, tổng cộng có hơn 3 triệu. Mình cũng không phải vay tiền bố mẹ để trùng tu nhan sắcJMình phải nói ở spa này tư vấn cực có chuyên môn nhé các bạn, có lẽ đó là yếu tố khiến mình tin tưởng.

Một điều mà mình thấy khá lạ là spa này không quá lớn, nhưng những lần mình tới thì gặp khách nước ngoài tới đây làm dịch vụ khá nhiều.

Đánh giá chất lượng: 4,5/5

các bạn đừng hỏi mình sao ko cho 5/5 nhé,vì đây là ý kiến chủ quan của mình nên 0,5 còn lại thì để các bạn nhìn nhận một cách khách quan hơn ^^

Mình rất ít khi viết nên bài viết khá lủng củng mong các bạn thông cảm. Chúc các bạn tìm được nơi điều trị mụn tốt nhất để không thấy hối hận vì đã tiêu tiền ngu nhé hehe.