1/ KLAIRS

Em này phù hợp với những làn da khó tính luôn á mng ui, vì thành phần lành tính và dịu nhẹ. Tuy nhiên vì dịu nhẹ quá nên chưa đủ "đô" với mình. Chất kem thấm siêu nhanh, không gây nặng mặt đâu ne. Da khô hay mới đi nặn mụn về dùng siêu ok luôn nha!

hình ảnh

2/ AVENE CICALFATE

Loại này gi.á thành HSSV, được nhiều bạn da thiên khô iu thích lắm ne. Chất kem hơi dày nhưng mình thấy khá ổn. Giúp phục hồi da sau khi nặn mụn hay dính các chất độc hại như rượ.u thuốc.. siêu tốt luôn. Ngoài ra còn giảm kích ứng, giảm thâm viêm mụn nữa nha. Da thiên khô nên dùng em thử em này nhennn 👍🏻

hình ảnh

3/ LA ROCHE - POSAY B5

B5 này cũng rất đình đám trong dòng kem dưỡng rồi nhỉ? Chất kem thấm nhanh, nhưng nên bôi lớp mỏng thui để tránh nặng mặt nha.

Mình thấy em này hỗ trợ giảm mụn ẩn, giảm thâm và khô da tốt. Mình thường bị mụn ẩn trên trán nhưng khi dùng B5 này thì đỡ hơn nhiều luôn ( siêng đi lấy nhân mụn nha).

hình ảnh

4/ BIODERMA CICABIO

Bio tím này cũng ổn nhưng chất kem hơi đặc nên mình cảm giác hơi bí da. Em này hỗ trợ vết thương sau khi nặn mụn, vết thương hở tốt lắm nha. Phục hồi siêu nhanh, ko gây kích ứng hay rát da đâu nehình ảnh