Dạo trước mình thấy trên webtretho có một bạn đề cập đến trào lưu Multimasking trông cũng hay hay, thế là mình mày mò tìm hiểu và làm theo mọi người ạ. Kết quả là mình đã thành công mỹ mãn với phương pháp dưỡng da này luôn :Embarrassment: Da mặt mình thuộc loại nhờn dầu, rất hay nổi mụn mà lỗ chân lông thì to ơi là to, mụn đầu đen thì cứ đeo bám mãi trên cánh mũi không có cách gì để đánh bay mọi người ạ :(. Mình đã sử dụng rất nhiều loại kem dưỡng da nhưng tình hình vẫn không cải thiện được bao nhiêu. Da nhiều vấn đề như thế nên mình mất rất nhiều thời gian trong việc chăm sóc. Multimasking đã giúp mình giải quyết hết các vấn đề về da chỉ trong 1 bước duy nhất. Mình cũng không phải ham hố theo trào lưu đâu mà chỉ thấy nó thật sự hiệu quả nên muốn chia sẻ cho mọi người cùng biết thôi. Đây là ảnh thật của mình đấy ạ. Da dẻ cải thiện chỉ sau 2 tháng thôi đó nha mọi người :x

Tuy làm multimasking rắc rối hơn mặt nạ thông thường, nhưng hiệu quả bảo trì và nuôi dưỡng làn da là tuyệt vời. Mình đã nghiên cứu rất nhiều loại mặt nạ cho phương pháp multimasking này, và cúôi cùng đúc kết được công thức dưỡng da như sau:

Vùng chữ T: đây là vùng có nhiều dầu nhất trên khuôn mặt, do đó thường rất hay nổi mụn và lỗ chân lông to. Mình đã sử dụng mặt nạ đất sét cho vùng trán và cằm để ngăn chặn tình trạng đổ dầu, và sử dụng than hoạt tính cho vùng mũi để trị mụn đầu đen và làm sạch sâu cánh mũi. Cả đất sét và than hoạt tính đều có công dụng se khít lỗ chân lông vô cùng hiệu quả luôn nha.@};-

Vùng da mặt và hai bên má: do đây là vùng tiếp xúc nhiều với ánh nắng mặt trời nên hay bị sạm đen và lão hóa. Mình sử dụng bột trà xanh để dưỡng tái tạo lại cho da, trắng da và hạn chế dấu hiệu của lão hóa như nếp nhăn, chân chim. Trà xanh chứa rất nhiều vitaminC có thể làm sáng da, đồng thời phát huy tính năng kiềm dầu tối đa luôn đó mọi người ạ.

Mình thường làm multimasking vào cuối tuần. Hôm nào làm việc khuya mắt thâm quầng sẽ có thêm 1 bước là thoa dầu dừa xung quanh bọng mắt để làm giảm bớt quầng thâm. Cũng hiệu quả lắm luôn đó.

Kinh nghiệm dưỡng da của mình chỉ có vậy. Mọi người ai có phương pháp nào hay thì chia sẻ nha. Cám ơn mọi người nhiều nhiều :D

http://www.webtretho.com/forum/f3268/multimasking-1-loai-mat-na-cho-tung-vung-da-khac-nhau-ban-da-biet-chua-2086941/