Tình hình là em vừa đi phun môi về. trước khi đi em đã luyện hết mấy bí kíp kinh nghiệm của các chị, các bạn trên dd rồi, cũng ớn lắm, lần lữa mấy lần rồi nhưng tự dưng sáng nay máu lên thế là chiều đi học xong đi luôn không kịp về nhà xin tiền nữa phải gọi ng nhà mang tiền lên :Worried: Em làm ở Ngọc Dung vì Hoài Anh chổ ĐBP nghe mọi người nói là ko nhìu màu phun để chọn. Dạo trước em đọc trên dd này thấy có bạn nào cũng phun ở Ngọc Dung rồi bị nhăn môi j đó cũng post bài lên tư vấn nhưng sau đó thì không biết có đỡ không mà không thấy lên báo kết quả. thấy cũng hơi ớn nhưng vì tphcm em chỉ biết có Hoài anh với Ngọc Dung mà bên HA làm toàn màu hồng, em lại hơi ngăm nên muốn làm hồng cam thì chỉ có ngọc dung làm màu ấy thôi nên cũng liều làm đại.

em chưa phun lần nào hết, nên mới thực sự thấy kinh hoàng, tuy đã che mắt lại và chích thuốc tê hẳn hoi (không bôi thuốc mà chích hẳn vào môi luôn vì em sợ đau với lại sắp tới em cũng đc nghỉ ở nhà nên không lo vụ sưng), em vẫn nhìn thấy là khi ktv làm thì em chảy máu nhìu lắm (ai bảo phun môi mà ko chảy tí máu nào thì em ko tin đc đâu) :Thinking:

Hiện giờ môi em rất là sưng (như mỏ vịt ấy :Sigh:) , khi về thì họ có cho váeline và đơn thuốc khaqng sinh để mua về uống nhưng vì môi còn sưng nên em vẫn chưa uống. tôi nay em cũng sợ quá nên chả ăn uống j luôn. Lúc về thì họ có đắp 1 cái gạc và đeo khẩu trang về, khi về nha thì em gỡ ra thấy vẫn xíu máu chảy ra nhưng em cứ tưởng chỉ bị một lát thôi

Vấn đề ở đây là em rất hoang mang khi đến giờ này khi em ngồi type bài này tức là sau khi phun cũng đc gần 12 tiếng rồi mà môi em vẫn có tình trạng ướt ướt, và em cam đoan là nó đang bị chảy máu (không đến nỗi chảy xối xả thành giọt ra ngoài) nhưng em chắc chắn là nó vẫn keeps bleeding, ko giống như một số chị trên này nói là sau khi phun môi bị khô hay tróc j đó. huhuhu...bay giờ em chợt nhớ ra là em có tiền sử bị máu khó đông, bây giờ thì em sợ lắm, nếu nó ko khô lại mà cứ chảy máu thế này thì một làm màu mực sẽ lem nhem (em đã soi gương và nhìn thấy nó có vẻ vón cục chỗ đậm chỗ nhạt) nhưng mà quan trọng nhất là em rất sợ môi em sẽ có vấn đề j nếu nó cứ tiếp tục chảy thế này, môi nó cứ ươn ướt khó chịu lắm mà em không dám lấy bông gòn thấm.

Khổ quá, ngu quá bây giờ có hối hận cũng ko kịp, trước khi làm họ có hỏi em về tiến sữ bệnh tim hay ngất xỉu j đó em nói là ko bị nhưng rõ ràng là em bị máu khỏ đông mà lại ko nói. hơn nữa em còn bị cơ địa sẹo lồi nữa :Crying:

Bây giờ em ko biết tính sao hết, mấy chị nào phun môi mà bị như em thì giúp em với cho em bớt sợ, em cám ơn rất nhiều ạ :Rose::Rose::Rose: