Chào cả nhà, mới sinh bé xong, con thì quấy, mất ngủ triền miên mà cái e buồn bã nhất lại là làn da xuống dốc của mình. Kể lể hơi dài dòng mong các mẹ có thể giúp đỡ e thoát khỏi cái cảnh stress trầm trọng này. Ngày đỗ đại học hăm hở lên HN là lúc em bắt đầu mụn, mà toàn mụn đỏ ửng xong ko có đầu. e bôi các thể loại oxy, acnes , Bảo Lâm rồi thuốc da liễu kê( e chỉ bôi không uống) mà ko đỡ mấy. Có đứa bạn giới thiệu em dùng cái rượu thuốc gia truyền của hàng xóm nhà nó bán. 200k/100ml. e bôi riết 1 tháng mà mụn ko đỡ, da ko bong mà mặt cứ càng ngày càng phừng phừng lên, ra nắng là hóa mặt trời luôn. Chán e dừng luôn, rồi thấy ai bảo gì là cũng mua bôi lấy bôi. Mụn theo đuổi em cho đến khi e tốt nghiệp, đến lúc đi làm thì trang điểm vào trông cũng đỡ đỡ. Nhưng đỉnh điểm là lúc em bầu, ối mẹ ơi, mụn mủ, viêm, sưng, đỏ lênh láng khắp mặt, lại ko đc trang điểm nên trông như mặt giặc. Nhưng để an toàn cho con nên e kệ xác chẳng bôi gì. Đến khi sinh con trai xong thì giờ lại là lúc e đau buồn với cái mặt của mình ko tả xiết. Ngta cứ bảo đẻ xong mặt đẹp lắm, mà em chỉ chưa thấy Đẹp nào gõ cửa, chỉ thấy mụn đỏ khắp mặt, mao mạch cũng lộ rõ, nói chung da yếu dớp.

Có cô bạn đồng nghiệp mới đi trị mụn, kiểu mặt cũng giống giống e mà làm peel gì đó e thấy nó khác rõ lắm mà mới có 1 tháng. Trong đầu e thì chẳng bao giờ nghĩ peel mà trị đc mụn đâu, vì cứ tưởng tượng đến cảnh bong bong, đỏ đỏ là e sợ da yếu hơn. Nhưng đúng là cái gì đập vào mắt mình thì phải nghĩ lại tí, nếu thực sự cứu vớt đc đời mình thì e sẽ dành dụm chữa. Ai đã từng peel trị mụn thành công có thể chia sẻ cho em xin chút kinh nghiệm đc ko hoặc peel ở đâu hiệu quả mà giá ổn ổn tí chứ đứa bạn e làm hết mười mấy triệu lận cơ, nghĩ cũng chát chúa lắm ??? em rất cảm ơn ạ.