Cách đây hai tháng, mình vô cùng stress khi da mình liên tục bị kích ứng và nổi mụn. Da mình lại khá nhạy cảm nên việc tìm sản phẩm phù hợp lại càng khó khăn hơn. Mình đã phải lội hết các diễn đàn từ Việt Nam đến Hàn Quốc để tìm kiếm sản phẩm phù hợp và tra cứu bảng thành phần an toàn cho làn da của mình.

Sau một thời gian dài sử dụng và đây là chai thứ hai mình sở hữu thì mình vô cùng phấn khởi để có thể chia sẻ những kinh nghiệm và những trải nghiệm quý báu của mình với chai nước tẩy trang Glan Moor này.

hình ảnh

Chai được thiết kế vô cùng đơn giản với hình trụ thuôn dài cầm vô cùng vừa tay phần nắp bằng kim loại chắc chắn tránh trường hợp đổ sản phẩm ra ngoài. Vỏ chai là sản phẩm nhựa trong suốt dễ dàng nhìn thấy phần chất sản phẩm bên trong. Phần trong có hai lớp là nước và khoáng sau khi lắc đều có màu ngà ngà như nước gạo vo.

Mặt trước gần đáy chai cho ghi rõ là sản phẩm Treatment ( đặc trị ). Đây là sản phẩm đặc trị dành cho da nhạy cảm, dầu mụn nên thông tin sản phẩm sẽ được công bố vô cùng rõ ràng từ ngoài vỏ hộp đến trong thân chai.

hình ảnh

Mặt sau chai sẽ in rõ hướng dẫn sử dụng sản phẩm, các chứng chỉ mà sản phẩm đạt được đẻ bạn dễ dàng theo dõi. Do được in bằng chữ Hàn nên mình sẽ note sơ lại để các bạn có thể dễ dàng nắm rõ được cách sử dụng nha.

Bước 1: Lắc đều để phần khoáng và nước tẩy trang hòa lại với nhau.

Bước 2: Lấy một lượng vừa đủ ra bông tẩy trang.

Bước 3: Nhẹ nhàng apply lên vùng cần làm sạch để loại bỏ sản phẩm trên da.

hình ảnh

Mình sẽ thử loại bỏ các sản phẩm trang điểm mình thường dùng để các bạn có cái nhìn khách quan hơn về sản phẩm nhé.

hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh

Các sản phẩm trang điểm của mình hầu hết là sản phẩm chống nước nhưng vẫn được làm sạch chỉ với hai miếng bông. Do là son chống trôi nên dù đã tẩy trang thì lớp base hồng vẫn còn một ít phải để ý kỹ mới có thể thấy được.

hình ảnh

Do tay là bề mặt phản dễ dàng xóa trôi nên mình đã ghi lại hình ảnh trước và sau khi mình sử dụng để các bạn có thể thấy rõ sự khác biệt.

Em nước tẩy trang này ngoài dùng để loại bỏ lớp makeup thì mình dùng em này như một dạng nước tẩy trang hàng ngày để loại bỏ lớp kem dưỡng và kem chống nắng trên da sau cả ngày dài. 

hình ảnh

Việc mà làm mình ưng em này nhất đó chính là khả năng hỗ trợ điều trị mụn và ngăn tái mụn cho da. Trước đây da mình thường bị mụn đặc biệt là mụn viêm và mụn ẩn, sần hết cả mặt. Nhưng từ khi sử dụng em này thì không còn hiện tượng tái mụn trên da nữa. Nếu chị em nào cũng bị tình trạng dầu mụn thì đừng bỏ qua em này nhé.

Cảm ơn bạn đã dành thời gian để đọc bài viết của mình, hy vọng sau bài viết này bạn có thể tìm được giải pháp đúng đắn cho làn da của mình nhé.