chào mọi người em là thành viên mới của 4room. Nay e lập topic này là để tâm sự, chia sẻ về tình trạng mụn ẩn đau khổ của em. Em bắt đầu bị mụn từ hồi năm nhất đại học đến nay đã gần 2 năm, từ trc e chưa bao giờ bị mụn cả mặt láng bong bóc, nhưng lên đh r thì mặt trở chứng. Mụn của e không phải mụn bọc, sưng hay viêm mà là mụn ẩn, ngay nốt mụn ẩn chứ tấy đỏ nên e rất tự ti ạ. Rồi e lang thang trên này có chị bảo xông hơi với sả+chanh r dùng yến mạch sẽ đẩy được mụn ẩn.Thế là e bắt đầu công cuộc tiêu diệt mụn ẩn. E rất chú trọng đến việc giữ vệ sinh da mặt rửa mặt r tẩy trang đầy đủ không thiếu bước nào tuần e xông hơi 3 lần r e còn đắp mặt nạ tinh bột nghệ với nật ong đắp cả than tre hoạt tính để lôi nhân mụn ra. E kiên trì đến nay đã là 3 tháng rưỡi rồi mà cái mặt của em thiệt tình là "mèo vẫn hoàn mèo" bây giờ em đang bế tắt lắm chẳng biết phải làm sao với gương mặt này đây. Càng ngày e càng ít nói chuyện hơn, ngại giao tiếp nữa cứ ai mà nhìn thẳng vô mặt em là em cuối xuống hoặc đi chỗ khác liền. Các chị trên 4room đọc xong topic này có cao kiến j để giúp em thoát khỏi nỗi khổ này không ạ. Xin các chị có kinh nghiệm j trong việc trị mụn ẩn thì chia sẻ lại cho em với ạ. Em đang rất bế tắt r. Em cảm ơn mọi người. Chúc mọi người một ngày làm việc hiệu quả

Gởi từ ứng dụng Webtretho của khanhvan1204