Phụ nữ có thể phòng ngừa và xóa dần các nếp nhăn trên da mặt bằng cách kiên trì dùng nhựa cây mướp bôi liên tục trong nhiều ngày. Đây là sáng tạo của một phụ nữ Nhật Bản. Bà đã áp dụng nó trong mấy chục năm liền và có làn da căng ngay cả ở tuổi 80. Trong khi các mỹ phẩm hiện tại đều có nguồn gốc từ hóa chất công nghiệp làm làn da nhanh xuống cấp và ung thư thì đây là phương pháp làm đẹp tự nhiên vô cùng hiệu quả mà bạn không nên bỏ qua.

Hôm bữa em về quê thấy bà chị họ hàng xa năm nay 38 tuổi ở quê làm ruộng mà da vẫn trắng mịn căng đầy không có một nếp nhăn nào, đặc biệt là rất trắng. Em rất là ngạc nhiên. Em hỏi chị ấy có người nhà ở nước ngoài mua cho thuốc hay kem dưỡng gì không mà trắng mịn như vậy. Chị ấy cười bảo là làm gì có, chị ấy chẳng xài mỹ phẩm gì cả. Em hét toáng lên là em chả tin. Ở phố mẹ với chị em xài cả đống mỹ phẩm xịn mới đẹp chút ít. Một lúc sau chị ấy lôi ra một cái hũ có nước đục đục. Chi ấy kêu đây là bí quyết dưỡng da mà bà chị ấy chỉ cho chị ấy. Em thấy hay qua, ham quá thế là kêu chị ấy chỉ cho cách làm. Chị ấy nói đó là nhựa của cây mướp các chị ah. Em thắc mắc là sao nhựa cây mướp có tác dụng dữ vậy. Chị ấy kêu là không biết. xài theo bà và mấy chị em trong gia đình. Chị ấy chỉ cho em cách lấy nhựa mướp. Bác chị ấy làm bác sĩ thì khuyên khi sử dụng nên thêm vào nhựa mướp một chút rượu cồn, glycerin và axit boric với tỉ lệ hợp lý. Điều này giúp tăng cường nhuận hoạt da, sát khuẩn và tiêu độc.

Em đem 2 chai nhựa mướp về cho mẹ với chị em xài được 2 tháng này. Mẹ em với chị em rất là ghiền. da mịn màn căng bóng và trắng da nhiều. Nhựa mướp tươi rất lành, tinh khiết, có thể uống được do vậy không lo gì về dị ứng da các chị em ah.