Chào cả nhà, em tham gia diễn đàn wtt cũng lâu rồi ,Em đã tham khảo rất nhiều bài viết các kinh nghiệm trị mụn trên diễn đàn,nhưng vì là con trai nên cũng ngại chia sẻ mấy vấn đề này lắm ,nên đành đứng ngoài nghe ngóng thôi.nhưng hôm nay em quyết định post bài với mục đích duy nhất là muốn chia sẽ kinh nghiệm với tất cả mọi người mang cùng một nổi đâu thầm kín/:),nổi đau mang tên MỤN :((

Nói về tình trạng mụn thì em đã sống chung với lũ từ năm học cấp 2, tính đến nay cũng hơn 10 năm rồi,lúc đầu chỉ là mụn trứng cả thông thường của tuổi dậy thì thôi,nhưng càng về sau thì " em nó" càng "tiến bộ" vượt bậc,từ mụn trứng cá "con" thành mụn trứng cá "mập"8-},và giờ đây, sau bao nhiêu cố gắng nổ lực chạy chữa(từ bệnh viện da liễu, bv đại học y dược, bác sĩ Suơng( đường Trần Văn Đang)...đến cái loại thuốc Đông Tây Nam Bắc,kể cả sừng tê giác em cũng có thử qua ,srm Proactiv, accnefree nổi tiếng của Mỹ) giờ em nó đã thăng hoa thành thế này đây:

Mấy cái srm em đang dùng nè,mới đầu thì thấy cũng bớt,nhưng ngưng 1 cái là bị lại liền,em còn nguyên 1 bộ acnefree còn nguyên luôn,chỉ xé hộp để kiểm tra hải quan thôi,ai có nhu cầu thì em chia lại cho,vì với em no ko còn tác dụng nữa rồi :((

Vê mặt tâm lý của những người bị mụn thì chắc những người trong cuộc hiểu rất rõ-một thực tế đau lòng của những người như em là: không tình(vì mặt mụn nhiều quá nên không dám yêu ai, cũng không ai dám yêu :))),không tiền( bao nhiêu tiền đổ đi mua mỹ phẩm với nuôi bác sỹ hết rồi còn đâu?),không sự nghiệp(mất tự tin trầm trọng khi giao tiếp nên có nhiều quan hệ trong công việc->suốt đời chỉ làm lính quèn).Nhiều khi nghĩ mà đau khổ quá định cạo đầu đi tu l:(uôn nhưng mà nghĩ lại ăn chay không nổi nên lại thôi:D

Sau chừng ấy năm sống chung với mụn,tưởng chừng như em đã quen với những cái cúi đầu lẫn tránh khi người khác nhìn vào mặt mình,những lần chạy vào toilet đóng cửa khi nhà có khách,và đau hơn là em cũng quen luôn với những câu nói độc hơn thuốc độc của mấy thằng bạn thân:"thằng lxx,xấu mà chảnh" :(( (vì tụi nó thường rủ em đi chơi nhưng em toàn viện cớ từ chối, ban đêm thì có khi em còn đi nhưng ban ngày thì absolutely no:-&)

Nói lòng vòng quá, vào vấn đề chính luôn nhé, số là thông qua sự giới thiệu của một người bạn , em đã tìm đến tt Acclear với hy vọng là tìm ra một lối thoát cho cuộc đời đen đủi của mình,Dưới đây em sẽ lại diễn biến quá trình điều trị của bản thân em tại acclear như một trải nghiệm nho nhỏ chia sẽ với mọi người,em không viết bài này để PR hay dìm hàng gì hết,vì thực sự em mới đi ngày hôm kia thôi, kết quả ra sao thì em cũng chưa biết nữa,em sẽ cập nhật hình ảnh sau mỗi lần điều trị cho mọi người xem qua và nhận xét.Nếu trường hợp của em điều trị thành công thì đây thực sự là một địa vàng cho cộng đồng người bị mụn chúng ta ( và bài viết của em sẽ trở thành 1 bài PR có giá trị,hehe, Acclear nhớ chia hoa hồng cho tui đó), còn nếu thất bại thì anh chị em nó cho tên em nó vào blacklist nhé [-(

Ngày đầu tiên 6-10-2012

upanh bị hư rồi, em đang tìm host khác để up,anh chị thông cảm nha

updating...