Em đã dùng dầu dừa được 3 năm - từ đầu năm 2011 đến nay và em muốn chia sẻ với các chị kinh nghiệm từng trải của em trong quá trình sử dụng dầu dừa làm đẹp.

Lần đầu tiên em sử dụng dầu dừa là đầu năm 2011, trước tết khoảng 1 tuần. Em biết đến dầu dừa là do 1 bà hàng xóm giới thiệu do lúc ấy bà ấy thấy mặt em còn nhiều vết thâm do mụn để lại. Và thực ra là do nghe lời truyền miệng của những người khác là dầu dừa có khả năng trị mụn nên bà ấy mua về cho con gái xài và nói cho em biết rồi bà ấy có đưa em 1 ít dầu dừa để dùng.

Nhân tiện em cũng báo cáo luôn tình trạng da của em trước khi dùng dầu dừa,khoảng giữa năm 2010 da em luôn bị mụn đến khổ mà em không biết lý do, đi bác sỹ chích thuốc mà vẫn không khỏi, mụn bọc cứ thi nhau nổi lên ở vùng má phải khiến em rầu vô cùng. Mãi cho đến 1 hôm em mới tình cờ phát hiện ra nguyên nhân là từ kem dưỡng Ponds mà em đang dùng. Không phải là em dìm hàng Ponds hay gì cả mà đây chính là trải nghiệm của em. Ngày xưa em hay rửa mặt với muối để sát khuẩn cho đến khi em mua chai sữa rửa mặt clean& clear về, thoa lên mặt tạo bọt và bỏ chút muối ra lòng bàn tay rồi tiếp tục xoa lên mặt. Ôi cha mẹ ơi, tay em xoa đến đâu thì xuất hiện những cục tròn tròn màu trắng dơ dơ tới đó y như là lúc các chị dùng kem tẩy tế bào chết ấy.

Lúc đó em mới phát hiện ra kem ponds nó bám chặt vào da làm bít lỗ chân lông, và khi rửa mặt cũng không thể sạch hết nên mới gây ra mụn. Phải mất một tháng xài hết vài chai clean&clear, rửa mặt chắc cũng phải 5 lần/ngày thì mặt em mới hết những hậu quả do ponds để lại :(( và lúc đó mặt em cũng hết bị mụn nhưng còn lại vết thâm.

Cho đến khi bà hàng xóm cho em 1 ít dầu dừa để thoa mặt, sau 2 lần thoa thì mặt em nổi lên những mụn ẩn dưới da, em thì lại có tính táy máy nên cứ nặn và thế là vết thâm lại xuất hiện. Lúc đó em cứ nghĩ là bà ấy đang chơi xỏ em nhưng em vẫn cứ lên google tìm hiểu về dầu dừa. Lúc đó cũng chỉ tìm được những bài viết chung chung như dầu dừa trị mụn (mà sao thấy nổi mụn không :))). Tìm tòi mãi cho đến khi em thấy những bài nghên cứu về dầu dừa của 1 bà (hay ông nhỉ) tiến sỹ nghiên cứu về dầu dừa bên mỹ. Sau khi đọc hết những công trình nghiên cứu về dầu dừa, em mới có quyết tâm thử sức với dầu dừa dù biết khởi đầu sẽ không hề dễ chịu.