Dòng mỹ phẩm này của V-rohto có cũng lâu lâu rồi, mà lên mạng tìm thông tin thấy có ít người dùng quá.

Em là đứa cực kỳ ít dùng mỹ phẩm, có lẽ từ khi sinh cho đến 25 tuổi số lần em dùng mỹ phẩm dưỡng da chỉ trên đầu ngón tay, còn trang điểm thì hầu như không bao giờ. Da em trước đây thuộc loại da khô, nhạy cảm, trắng và khá mịn, chưa bao giờ nổi 1 con mụn nào hết á, chỉ có lỗ chân lông là hơi to một tí thôi.

Chả hiểu sao mấy vài năm trở lại đây, da em trở chứng thành da dầu, cực kỳ nhạy cảm, cứ một buổi là mặt đổ dầu bóng loáng, lỗ chân lông to đùng ra, nhạy cảm tới mức đi mưa nước mưa bay vào mặt là về nổi mẩn đỏ, lúc khóc nước mắt chảy ra mặt cũng nổi mẩn, thậm chí rửa mặt bằng nước không thôi cũng khó chịu nữa. Cứ mỗi lần rửa mặt xong là da khô rát nổi mẩn, sau một lúc lại bóng dầu. Kèm với đó là mụn ạ, mụn mẹ mụn con mọc kinh khủng, sau đó là những vết thâm xấu xí.

Em nản lắm, thử dùng các loại mỹ phẩm từ rẻ đến đắt tiền đều không hợp, cứ mua về dùng ba bữa lại vứt xó vì da nhạy cảm quá.

Một hôm lân la trên mạng, thấy có chị rì viu về dung dịch dữong ẩm của Hada Labo trên FB, thế là bon chen mua về dùng thử, em mua loai của Việt Nam thôi ạ.

Rất bất ngờ là dùng cực kỳ hợp. Loại này là lotion ạ.

Sau khi rửa mặt sạch, thoa lên mặt, lúc đầu là hơi nhờn, sau ít phút nó thấm vào da rồi da dịu mát hẳn, sờ mềm mại lắm, ko hề có chút nhờn nào nữa. Điều em bất ngờ nhất là sau khi dùng Lotion này, thì da cả ngày không bị đổ dầu nữa, mặt khô ráo sạch sẽ.

Mà cái này rất rẻ nữa, tầm hơn 100 ngàn lọ 100ml dùng được lâu lắm ạ.

Còn về phần vết thâm mụn, em dùng Biona nghệ, cái này có từ lâu lắm rồi ko biết có ai còn dùng không. Kem này khá rít nên em chỉ dùng buổi đêm trước khi đi ngủ, rửa mặt sạch xong dùng lotion Hada Labo, sau đó thoa một lớp kem Biona nghệ mỏng rồi mát xa 1 chút. Sáng ngủ dậy mặt khô ráo và mịn màng, các vết thâm mờ đi đáng kể.

Da em giờ dù vẫn còn 1 ít mụn và thâm, nhưng so với lúc trước đã đẹp hơn rất nhiều rồi, ai cũng bảo thế.

À, em cũng dùng SRM của Hada Labo luôn, loại Abutin trắng da, rửa xong mặt sạch mà vẫn mềm ẩm chứ không bị khô đâu ạ, Cream dưỡng da Hada Labo - Abutin dùng cũng khá ổn, lúc bôi thấy rít nhưng sau ít phút thì ẩm mượt và cả ngày không đổ dầu. :)

Dùng xong bộ này em sẽ sắm Hada Labo hàng nội địa nhật, nghe bảo dùng thích hơn nữa.

Có mẹ nào dùng SP này rồi thì vô cho ý kiến đi ạ.