Từ khi sang hè, mình rất hay mặc váy đi làm, phần vì cũng thích điệu đà như các chị em công sở, phần nữa là mặc váy rất thoải mái (đúng không các mẹ?). Trước đây khi còn đi Wave thì mình rất ít mặc vì bất tiện, còn đèo con bé. Giờ mình đi xe ga, con lớn hơn, ngồi phía sau nên thỏa sức diện váy.

Chị em trong công ty ai cũng bảo mình mặc váy đẹp hơn mặc quần, áo sơ mi. Ấy vậy mà sáng qua 1 anh trong phòng anh ấy "thẳng thắn" nói luôn với mình là "Em mặc váy cũng được thôi nhưng chân em nhiều sẹo quá"... Hic, mình thấy hơi tự ái, đành rằng là chân mình có 1 vết nấm (mọi ng nhìn vào lại tưởng là sẹo do bỏng bô) nhưng mình nghĩ không vấn đề gì vì công việc của mình chỉ là ngồi yên 1 chỗ, cũng chả phải lễ tân gì nên cũng có ai để ý lắm đâu. Mặt khác do đặc thù công việc nên hầu như mình 1 mình một phòng, anh em đi công trường hết nên mình nghĩ chả ai để ý. Đúng là mắt con trai, nhưng nói tuột ra thế làm mất lòng quá...

Từ hôm qua anh ấy nói vậy làm mình mất tự tin hẳn, chả lẽ chân phải mịn, không có "tì vết" gì mới được mặc váy hay sao? (Đi tất cũng giảm được "tì vết" nhưng mình nghĩ là mùa hè nóng nực thì đi tất, đi giày sẽ nóng lắm)

Một số bình luận có thể bạn thích

Chị ơi không phải là KHÔNG CÓ TÌ VẾT GÌ MỚI ĐƯỢC MẶC VÁY!! Anh kia cũng có nói thế đâu :D Chỉ là nếu đôi chân mịn màng 1 chút thì mặc váy trông dễ thương hơn thôi mà.

Em có lời khuyên nhỏ cho chị, muốn hết hoàn toàn vết thâm, nám, nấm, sẹo.. ở chân, chị có thể tìm mua viên dầu dưỡng da Elizabeth Arden, em dùng 8 viên sau đó thấy tác dụng thật sự rất tốt, da không chỉ mịn, mờ hẳn sẹo rồi từ từ mất luôn, mà còn trắng sáng hơn.

Còn sau khi hết "tì vết" rồi, chị ngưng dùng viên dầu E.A, muốn dưỡng da duy trì vẻ mịn màng, chị có thể dùng thực phẩm bổ sung vitamin (rau, củ quả, nước trái cây, yogurt..), dùng tay massage vùng da chân theo chiều từ dưới lên (tránh từ trên xuống gây xệ bắp đùi) với nước ấm, thoa một ít kem dưỡng thể (lotion, body cream..), siêng nữa thì 1 tuần chị đắp mask cho chân 1 lần (mask không chỉ dành cho da mặt ạ!), tốt nhất cho da chân là mask nha đam; mask lòng đỏ trứng + sữa tươi không đường; mask mật ong + bột nghệ.

Mùa hè thì nóng thật, đi tất da cực lắm :Sad:

Chúc chị sớm lấy lại tự tin nha! :Rose:

42 thành viên cảm ơn

Chân bị một vết sẹo còn hạnh phúc đó chị à. Qua topic các mẹ có lông chân mà không triệt được, đành chấp nhận sống chung với lũ ^^. Em thấy chị cứ thoải mái mà diện váy chứ. Nhiều người khen chị, có mỗi cái anh đấy nói mà chị mất hẳn tự tin thì cũng phí.

Nói thật, đọc bài của chị em thấy chân chị còn đẹp hơn chân em và một số bạn khác có nỗi khổ về violong ^^.

Ở nhà em mặc váy, ai tới cũng khen mặc váy xinh hơn, người nhà còn nói kiểu em ko biết ăn mặc, đi làm toàn mặc đơn giản và xấu hơn ở nhà. Hihi nhưng mà có ai hiểu cho em, violong!!!!!!!!!!! T.T

Nhiều khi tự hỏi:" Đàn ông có lông chân có sẹo chân thì được coi là đẹp, khỏe,...còn phụ nữ cũng là người, cũng phải có lông chân, sẹo chân thì phải tìm mọi cách loại bỏ violong, có sẹo thì bị chê là xấu." Haizzzz

Hi, thôi kệ sự bất công ấy. Mặc đồ gò bó khó chịu lắm, không tốt cho sưc khỏe ^^ Chị cứ tự tin mặc đẹp nhé.

7 thành viên cảm ơn

Mình thì thấy thế này, nếu công sở thì mặc váy đi tất da sẽ cảm thấy lịch sự hơn; còn chân không quá cong, da không quá đen, lông không quá rậm:Laughing:thì mặc váy để chân trần sẽ cảm thấy sexy, hấp dẫn hơn:Laughing:, nhất là khi mẹ nào có diễm phúc được sở hữu một đôi chân thon và dài. Nói chung, tuỳ hoàn cảnh, bối cảnh, điạ điểm, thời gian các mẹ nên lựa chọn cho mình phương án đi tất da hay để chân trần khi mặc váy nhé!

4 thành viên cảm ơn

Ôi bạn ơi nghĩ ngợi làm gì cho mệt óc, bạn thấy thoải mái và thích là được mà!

Mặc váy vừa thoáng, vừa nữ tính, vừa đỡ được ối bệnh như phụ khoa, thâm mông, hay buồn vs...( mình cứ mặc quần bò thì tần suất đi vs nhiều hơn là mặc váy!:Smiling:)

Chân mình cũng chả đẹp, mình cũng tự ti lắm nhưng mình để ý, mỗi khi mặc cái váy dù ít tiền thì mình cũng được để ý hơn, được khen xinh hơn là mặc quần bò áo phông đắt tiền.

Phụ nữ có quyền mặc váy để khoe chân bất kể chân cong hay thẳng, mịn hay sẹo, láng hay lông, đen hay trắng, suôn hay u nần,...

Đàn ông có quyền khen chân đẹp, chê chân xấu.

Không lẽ cái gì cũng khen hết à?

Hehe, em giống mẹ nào bảo là mùa hè mặc váy công sở thì đi tất da chân mỏng sẽ lịch sự, còn các loại váy khác thì để chân trần đẹp hơn, sexy hơn. Nói thật, nhìn ai mặc váy xòe kute kute mà đi tất da chân, em cứ thấy thế nào í. Bỏ tất ra, tung tẩy với nắng hè, chân ko trắng, có tí sẹo, nhìn vẫn hấp dẫn như thường.

Em thì váy nào cũng ko đi tất cho dù chân em chỉ thuộc hàng tạm được thôi, chứ ko phải đẹp như một số mẹ ở đây. Em quan niệm em mặc váy thì em thích, vì thoải mái chứ ko care lắm đến “lời bình”. Chắc do môi trường làm việc của em đa số là người nước ngoài. Nói thật với các mẹ, đàn ông nước mình ngó thấy phụ nữ mặc váy là 2 mắt tự động chiếu xuống chân. Còn đàn ông nước ngoài, họ thường hay nhìn vào mắt mình nên mình ko bị áp lực về chân cẳng (còn họ có nhìn lén hay ko thì em ko biết đâu nha).

Em thấy anh giai gì bình phẩm cẳng của mẹ nó, hơi bị vô duyên đấy. Mẹ nó cứ thoải mái diện đi, tội gì.

UI đừng trách vô duyên với không vô duyên, tâm lý ai cũng thế thôi , thấy ngươi ta mặc váy theo phản xạ mình sẽ nhìn xuống đôi chân mà, nói ra hay không nói ra mà thôi.

Tất nhiên chả ai bắt mình phải mặc cái gì nhưng rõ ràng mặc váy cho dễ nhìn tí thì cái chân bét cũng phải ....không có sẹo.

Có seọ thì chịu khó đi tất vậy, thực ra tất mỏng thì vẫn thấy hết nhưng ít nhât nó làm mình thoải mái hơn tí. Riêng mùa hè thì đừng đi tất mặc váy, trông quê quê thế nào ý.

Đọc cái tiêu đề topic như trúng tim đen mình :((. Hồi bé chả nhớ phá phách nhảy múa làm sao mà để té ngã , làm đầu gối quá trời sẹo (lúc đó ba mẹ sao ko lấy nghệ xức cho mình ta , bé quá ko nhớ nổi :-S) . Đến khi nhận thức được cái đẹp cái xấu thì ko dám mặc quần ngắn hay váy ngắn . Đi khám diều trị sẹo thì bác sĩ nói cũng ko trị hết được , kết quả ko mấy khả quan dù có thay da :((, buồn lắm . Mà phải chi sẹo ở bắp chân hay gì gì mình cũng đi xăm che lại được , ở đầu gối bó tay luôn .

Bởi vậy thấy ai chân láng mịn mình ganh tị lắmb-) .

Topic cũng lâu lâu nhưng mà em cũng xin có ý kiến ah.

Cái này em thấy vấn đề chính ko phải là cái chân mà là cái văn hóa ạ. Ở mình thì việc ng khác chê mình đa phần đc coi là quan tâm đến ta, nên ta ko coi đó là sai. Và cả cái việc con gái mà muốn mặc váy ra đg thì chân nên đẹp, cũng ăn sâu vào chúng ta từ bé rồi, ta lớn lên với tư tưởng đó, nên đg nhiên ta mà mặc váy ra đg với cái chân xấu thì ta phải sửa.

Mà em thấy kỳ quặc là chê ngta làm việc ko tốt, phê bình trong công việc thì ko dám chê, cứ nói sau lưng, còn chê cái vụ chân cẳng thì cứ thẳng toẹt ra, đúng là ngược đời. chân em cũng ko nhiều sẹo, nhưng violông, em tẩy thường xuyên nhưng mà lỗ chân lông to nên chân ko đẹp như mọi ng. Em vẫn mặc váy vì nó làm em đẹp hơn và thoải mái hơn. Mà em mặc là vì em chứ em ko cần ai ngắm chân em cả.

Quan niệm của em thế này: váy tôi tôi mặc, chân tôi tôi làm gì kệ tôi, nếu ko thấy đẹp thì đừng nhìn vào. Đâu cái kiểu cứ thấy gái mặc đồ ngắn là dòm rồi phán này nọ, mặc váy thì phán về chân, mặc áo hở cổ thì dòm xem có lộ ngực ko!!! Cám cảnh lắm ạ!

11 thành viên cảm ơn

Trừ chân to ra, không bít cách nào cho nó gọn. Còn chân có lông với hok mịn thì nhiều cách khắc phục lắm. Mình có một số cách sau:

- Waxxing 1 tháng hoặc 3 tuần 1 lần (tùy vào cơ địa mỗi người lông mọc nhanh/chậm)

- Chăm chỉ tẩy tế bào chết, độ 10 ngày 1 lần. Không nên lạm dụng tẩy tbc nhiều quá

- Tắm sữa tắm pha dầu olive, tắm xong thoa lotion dưỡng ẩm. Có thể trộn viên E bôi với lotion thoa cùng chân. Tốt nhất thì cứ nên tách ra massage chân bằng viên E trước sau đó khoảng 1 tiếng thì bôi lotion. Massage theo chiều từ dưới lên nhé

- Để tránh việc bị to lỗ chân lông sau khi wax, có thể chơi bời lấy nước hoa hồng xịt chân cũng ok. Cái này thì ko cần thiết vì mình thấy wax ko hề làm lcl to mà mà còn se nhỏ. Chân mình có vài sợi lông lưa thưa nên hok wax nhưng chăm chỉ wax thì vùng da dưới cánh tay trắng và khít hơn nhiều.

- Bôi kem chống nắng một lớp mỏng khi ra đường trời nắng. Nhưng đến nơi thì phải lấy giấy ướt hoặc khăn ẩm lau đi.

- Tuyệt đối không dùng đá kì xát vào chân

- Thi thoảng có quả dâu tây thì cắt lát mỏng ra rồi xát vào chân, mấge đều đều. Dâu tây vừa làm trắng, vừa góp phần cho da có khả năng chống nắng tự nhiên (cái này thì lâu dài kiên trì chứ ko phải cứ massage một lần là ăn luôn đâu nha)

MÌnh cũng ghét đi tất lắm. Lạnh quá thì phải đi thôi. Mặc váy cứ chân trần là đẹp nhất. Cũng không có thói quen bôi kem chống nắng đâu. May đc cái da chân mịn màng nên hok mấy khi phải làm mấy pp như trên. Nhưng các mẹ cứ kiên trì theo độ 1 tháng thì da chân thế nào cũng cải thiện.

Tất nhiên mình ra sao là việc của mình, soi kệ người ta. Nhưng đẹp lên cũng tốt mà :) Chứ cứ đẹp xấu kệ tôi rồi mặc cho nó xấu thì buồn lắm. Có đôi chân mịn màng mặc quần sooc tự tin hơn hẳn

3 thành viên cảm ơn