Hi các mẹ, hôm nay trị hết mụn rồi mình mới mon men viết bài này. Ngày trước ngu ngơ mình cứ lao vào dùng treatment thôi, ít chịu làm sạch. Sau gần 2 năm trời loay hoay để tìm một phương thuốc trị mụn mà tình trạng vẫn y như cũ :( mụn vẫn lên ào ạt :(( Đến tháng 11 thì mình không chịu được tình trạng này nữa, nên quyết tâm chuyển sang đầu tư vào khoản rửa mặt và từ đó tình trạng mụn viêm giảm hẳn :x:x

Căn bản là mặt sạch thì mụn mới không nổi lên nữa, sau đó từ từ mà trị mụn cũ và vết thâm. Mình review 2 em yêu trong quá trình rửa mặt của mình cho mẹ nào cần tham khảo:

webtretho

1. Sữa rửa mặt Corsx

webtretho

Sản phẩm rửa mặt thần thánh mình ưng nhất từ nhất tới nay: Cosrx Salicylic Acid Exfoliating Cleanser. Đối với làn da thảm họa (trước đây) và siêu nhanh lờn sản phẩm skincare như mình thì việc tìm một loại sữa rửa mặt thích hợp thì rất là khó. Nhưng không sao cách đây nửa năm, mình đã tìm ra tình yêu của đời mình, em í là cứu tính giúp cho tình trạng mụn của mình giảm đi được phần nào. Sau đây là một số công dụng hữa ích cũng như là một số điểm yếu mà mình nhận ra của em í.

Da mình là da dầu mụn nhiều lỗ chân lông, nên lúc mua mình hay tìm những sản phẩm có những thành phần có thể điều trị tốt tốt xíu.

Thành phần chính mà mình chú ý đó là BHA (Salicylic Acid) và dầu tràm trà làm da chết của mình được tẩy đi đáng kể, lỗ chân lông lúc đầu củng không thấy có tiến triển j nhiều nhưng sau đó kiên trì sài thì mình cảm nhận là lỗ chân lông mình nhỏ và sạch đi trông thấy.

Mụn mình thường mọc to, sưng và đau, chỉ muốn dùng tay cạo hết đi cho rồi, nhưng lúc rửa mặt bằng Cosrx thấy giảm đau và sưng hẳn. Nhưng đừng vội mừng, lúc mới bắt đầu sử dụng mình có bị kích ứng chút xíu nha, nhưng lâu dần thành quen, hết kích ứng luôn.

Từ ngày sử dụng sản phẩm này, mình có thể thấy là da mình rất là sạch, hạn chế bị mụn trở lại, đặc biệt là không có mụn sưng, viêm nữa. Nếu có mụn thì chỉ lên mụn xong cũng xẹp nhanh luôn, không bị sưng, đau nữa.

Mìh nghĩ những bạn có da dầu, mụn hoặc muốn ngừa mụn cho mùa hè thì sẽ rất thích sản phẩm này. Thêm nữa mình củng kĩ lắm nên rất cẩn thận dưỡng ẩm cho da nên sài em này da không bị khô.

2. Máy rửa mặt Halio

webtretho

Sản phẩm thứ 2 mà mình dùng đó chính là máy rửa mặt Halio. Mình tin chắc rằng mấy bạn mới nghe cái tên này lần đầu tiên luôn bởi vì em í mới ra mắt gần đây thôi, người quen của mình từ Mỹ đã mua và gửi cho mình đó. Dù mới dùng thời gian ngắn thôi nhưng máy làm mình quá bất ngờ vì độ sạch của ẻm. Dùng xong thấy da khác hẳn các mẹ ạ, bôi nước hoa hồng và dưỡng như tự hút hết vào da, đỡ phải vỗ và đợi khô như trước. Đặc biệt là đắp mặt nạ thấy phê như con tê tê :">

Mình cá chắc nhiều mẹ sẽ nói đây là dupe của foreo luôn, vì cái sự giống có phần quá lố của ẻm, nhưng không sao chỉ cần chất lượng tốt là mình thích ạ. Mà tốt thiệt không nói điêu, máy có tận 14 chế độ rung, 14 lận đó, tha hồ mà điểu chỉnh nha, thích rung mạnh thì mạnh thì mạnh thích nhẹ nhàng củng có hết luôn nha.

Máy cầm nhẹ, đầu máy có thể chạm dễ dàng tới những gói nhỏ trên gương mặt như hốc mắt, cánh mũi,…

Máy mình mới sạc 1 lần hồi tháng 12 thôi, hằng ngày vẫn dùng đều đặn mà trộm vía chưa thấy hết pin :))

Bây h vô vấn đề chính nè, sai chỉ cần sau 1 tuần, 1 tuần thôi nha, mụn đầu đen bay hết luôn :o Còn mấy cái mụn to to sưng sưng thì nó chỉ lặn chút chút hoi, nhưng mình hơi bị ưng cái dụ mụn đầu đen.

Vì mới sài được có 1 tháng thôi nên mình ko biết độ bền của em như nào, sài củng chỉ sạc pin bình thường thôi, nói chung là do mình hết mình sài giữ gìn cẩn thận thì mới bền được. Bạn mình khen là máy rẻ tốt nên đem về dụ mình xài chung, ai dè ưng thiệt. Khỏi lăn tăn khoản máy rửa mặt khác vì em này đã quá tuyệt vời @};-@};-@};-@};-