Các chị ạ ,hôm nay là mồng 3 tết ,đáng nhẽ người người nhà nhà đi chơi chúc tết thì em lại tự kỷ ngồi trong nhà vì mụn.Da em trước kia kiểu chẳng bao giờ có mụn ấy ạ ,mà em có dùng đủ các thể loại nó cũng trâu chó chẳng sao cơ ạ .Rồi bỗng đến một ngày đẹp trời ,em điều chỉnh lại cách ăn uống để tăng kích thước vòng 1 ạ .Đùng một cái nó nổi lên 4 cái mụn đỏ chình ình giữa mặt ,và kể từ ngày đó nó lên hết tầng này lớp khác .Ai mà tự dưng đang kiểu tuổi thanh xuân ngời ngời ,da đang đẹp mà tự dưng bị mụn chắc hiểu cảm giác của em ạ.Kiểu như rơi từ thiên đàng xuống địa ngục ấy.Rồi em đi khám da liễu ,ko ăn thua ,em lại chuyển qua thiên nhiên,cũng không ăn thua.em tuyệt vọng quá ,ko dám soi gương ở ngoài trời sáng .Sợ giao tiếp mà người ta cứ nhìn lâu vào mặt mình,sợ mọi người cứ nói là ,sao mặt m giờ kinh thế ,rồi bày cho đủ cách trị mụn mà em đã làm hết rồi.Em chán chường vì mụn ,em tâm sự với bạn thân ,bố mẹ ,ai cũng chửi em điênn,nhưng kì thực chắc ai bị mụn mới hiểu cái cảm giác tự ti nó như thế nào .Rồi mấy hôm về tết em thấy nó đỡ đỡ đi rồi ,em ngập tràn trong hạnh phúc .Đúng là ngày vui ngắn chẳng tày gang ,em được vui vẻ đúng 4 ngày thì nó lại mọc mụn.Trông mặt em kiểu đã sần sùi rồi.Nó còn mọc kiểu giữa mặt ấy ạ .Sưng lên ,đỏ ửng ,không đau ,không nhân .Em có 2 cái sẵn thì 3 tuần rồi nó vẫn nguyên si ,còn đêm qua rạng sáng nay nó lại mọc thêm 2 cái nữa cạnh hai cái kia ở 2 bên đối xứng nhau ạ.Em thật sự nản quá ,kiểu nản đến nỗi còn nghĩ mua thuốc ngủ tự tử ấy.Em chẳng biết làm thế nào để vượt qua những thời gian này nữa ạ .Mới đầu năm mà mụn đã hành hạ em rồi.huhuhu.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bibiyumi