Lời đầu em xin chào các bác, các cô, cùng các anh chị ... thiệt ra là bí bách quá nên em mới phải viết bài xin sự chia sẻ nhờ anh chị tư vấn giúp em trị THÂM sau khi đã hết mụn. :(

Chuyện là từ trước đến khoảng đầu tháng 11 năm ngoái da em vốn thuộc da thường, nhưng không hiểu sao từ tháng 12 thì da e lại xuất hiện vô số mụn ẩn mọc hai bên má, trán thì trở thành da dầu huhu. Em nghĩ một phần do đi du lịch dị ứng, dùng srm không phù hợp nên mụn mới lộng hành như vậy (em không sử dụng kem trộn ạ). Cho nên em mới bắt đầu lao vào công cuộc trị mụn: đi khám bác sĩ nhưng cũng không xi nhê gì, uống thuốc bắc cũng không tiến triển, sử dụng kem trị mụn cũng vô ích. Và thế là chỉ có thể đi nặn mụn, đắp mặt nạ thuốc bắc, uống nhiều nước, kiêng ngọt, sử dụng srm dành cho da mụn. Đến nay đã được 6 tháng mụn thì đã với đi rất nhiều chỉ còn một vài cục mụn ẩn nhỏ nhưng thâm để lại rất lớn và bự nhất là bên má trái, lúc đầu má bên phải e nhiều hơn nhưng giờ gần như hết. Lúc đầu e tính sử dụng chanh để trị thâm nhưng vì còn đi học em sợ sẽ bắt nắng lại kinh hơn nữa nên đành thôi.

Em sẽ đưa hình ảnh lên mong rằng các bác, cô, anh chị ... có kinh nghiệm nào giúp em trị luôn mấy cái mụn và đống thâm này với ạ. Đang tuổi đẹp nhât của con gái thế mà thâm để lại làm em tự ti vô cùng.

Em cám ơn ạ.