- Chào các c. Hôm nay e lập topic này nói về vấn đề lớn nhất của chị em mình là tình trạng da mụn, sẹo mụn, mụn thâm... Nói chung là MỤN.

- Tình hình bây giờ e ra đường thấy ai cũng bị mụn, ko ít thì nhiều thôi(nhất là những ai trang điểm). Do công việc và sở thích nên em rất hay trang điểm, đi đâu cũng đánh một lớp phấn rồi mới an tâm ra đường. Sau một thời gian thì mụn nổi lên như nấm mọc sau mưa. Hoảng quá em đang chẳng biết sau thì nghe mấy đứa bạn giới thiệu mua kem trị mụn ở một spa nói rất hiệu quả về xài. Hủ kem nhỏ xíu, màu vàng vàng, chẳng nhãn mác gì cả, giá 50k/hủ. Xài 1 thời gian da đẹp như mông ebé vậy, thế là em vui vẻ như cũ. Nhưng khoảng mấy tháng sau da ầm ầm nổi mụn tới, sức kem chả ăn thua. Thế là đi da liễu nói trúng kem trộn chứa corticoid rồi đưa 1bịch thuốc chà bá về uống và xức mặt. Nó chỉ hết một ít nhưng làm da mỏng dễ nổi mụn hơn nữa, xài mỹ phẩm gì cũng dị ứng đến nỗi rửa nước máy cũng dị ứng nốt. Mặt nổi đầy một đống mụn lớn nhỏ, thâm mụn bao la, da thì đen thui, đổ dầu xấu xí hết cỡ. Thời gian này đối với em là khoảng thờh gian khủng hoảng, khủng kiếp gê gớm. Ko dám gặp mặt bbè, đi đâu cũng như ninja vì sợ gặp người quen. Trốn biệt fb, liên lạc gì luôn. Khoảng một tuần đầu em nhìn mặt em mà khóc suốt đấy các mẹ. Nhưng sau một thời gian em lân la trên mạng và tìm hiểu em đã biết cách chăm sóc da. Từ đó da mặt em từ từ có hướng tiến triển tốt, da phục hồi dần dần và bây giờ da em đã đẹp hơn xưa luôn.

E xin chia sẽ cách trị mụn cũng như kinh nghiệm trong quá trình trị mụn của bản thân mong có ích cho những ai đã và đang bị mụn ạ. Cũng như học thêm kinh nghiệm từ các c. Đây là lần đầu em lập topic có mong mọi người giúp đỡ em nhé!!!