Nhận thấy mặt càng ngày càng nhiều mụn nên mình có nhờ chị họ dẫn đi khám mụn. Bà chị mình bận nên giới thiệu mình tự đi đến Thẩm Mỹ Viện Ula! Bà í bảo đã trị nám bên này ok lắm, mình bị mụn nên chắc trị cũng ok (nghe hơi sai sai@@) nhưng mình cũng chả biết ghé đâu nên mình cũng đồng ý ghé thử.

Về thời gian làm việc thì mình đi vào ngày thứ 7, hôm đó trời mưa cũng lớn lắm nên chắc làm hơi trễ, tầm cỡ 9h mấy hơn thì mới bắt đầu kêu tên. Mình đi sớm nên được kêu tên đầu tiên luôn ^^

Mình đi lần đầu nên theo quy trình là gặp một chị xưng là chuyên gia da liễu để khám, soi da, nhìn trẻ nên mình khá ngại nhưng lúc tư vấn thì chị rất nhiệt tình, nói đúng nên mình đã thấy tin tưởng (chứ lúc đầu thấy chị trẻ mà xinh mình hơi hông tin tưởng cho lắm ^^_^^). Sau khi khám cho mình thì chị cho mình lời khuyên điều trị cả mụn và thâm với rỗ mụn luôn. Thấy hợp lý nên mình làm luôn gói chuyên sâu (hơn chục củ) nhưng không quy định số lần đến viện, trị đến khi nào mình thấy da đẹp muốn dừng thì bên thẩm mỹ viện ula mới ngưng.

Kế đến là mình sẽ được lấy nhân mụn, cũng hơi đau nhưng vẫn ở mức độ chịu đựng được của mình nên phần này không sao hết :)) Tiếp đến nữa là mình làm luôn phần bắn mụn (phần này lạ nè, bắn lên nốt mụn mà vừa nặn với mấy cái mụn viêm là trời ơi, nó khô đầu luôn, nhìn thích cực nhưng mình 3 ngày sau phải đến viện lại để mấy cái mụn đó khô luôn rồi lấy nhân ra), tiếp đó mình được chiếu ánh sáng xanh và điện di nữa.

Về nhân viên thì không chỉ chị chuyên gia mà tất cả mọi người ở bên Ula nói chuyện rất nhẹ nhàng, dễ thương và lúc nào cũng niềm nở nên mình rất thích. Sau khi khám và điều trị xong thì sẽ có tin nhắn từ bạn mà làm da cho mình á, bạn nhắn cảm ơn và dặn dò kĩ hơn cho mình (phần này trước khi về mình được dặn dò rồi rất kĩ luôn) & khi cần hỗ trợ thì nhắn cho bạn.

Ngoài ra, ở đây còn có chương trình tri ân định kì cho khách hàng cũ nữa (như mình nè, đã đến một lần, mua gói điều trị là sau này được ưu đãi tri ân rồi đó), được tặng 1 lần chăm sóc da miễn phí. Còn nếu bạn giới thiệu được 1 người bạn đến chăm sóc da thì 2 bạn sẽ nhận được voucher giảm giá cho lần đến lấy nhân mụn tiếp theo chỉ còn nửa giá mà thôi ^^.

Hihi, giờ tới phần mình rì viu tổng kết lại nè!

- Về dịch vụ: Nhân viên ở đây rất nhiệt tình nha, thái độ rất nhã nhặn làm mình khá thích. Phòng, khăn, dụng cụ sạch sẽ thơm tho, trắng sáng, có mở nhạc nhẹ nữa. Nên cực thích.

- Lấy mụn bằng tăm bông, nhưng những mụn khó vẫn dùng kim chích rồi mới lấy bông nặn nha. Mặt mình sau nặn không thấy thâm lắm.

Còn đau thì phải đau mới ra chứ nhỉ, chấp nhận thôi, cái này mình thấy cũng bình thường nên không phàn nàn gì.

Về giá cả: Mình lấy nhân mụn + chiếu sáng xanh + laser bắn mụn các kiểu nữa cho một liệu trình 450k là khá hợp lý rồi. Nhưng mấy nàng nên nhớ là 1 lần đi 450k chứ nhiêu đây không làm hết mụn cả rổ trên mặt được đâu. Mình thì điều trị mụn viêm, nhiều thâm và rỗ nhẹ, lỗ chân lông cũng to nên mình nghe tư vấn thì chọn luôn liệu trình hơn chục củ.

Nghe đến đây nhiều chị bảo đắt, nhưng mà tính số tiền mỹ phẩm mình đã dùng để xức mụn, thuốc uống tự mua, đi bệnh viện da liễu trong vài năm nay chỉ để chữa mụn mà mụn không khỏi thì hơn chục củ này với mình còn rất ít. Mình tính sương sương mỗi tuýp kem mụn mình mua hơn 300k dùng gần tháng/thuốc thì mình uống kháng sinh, kháng viêm thêm mấy cái thực phẩm chức năng (này mỗi lọ cả triệu uống chừng hơn tháng hết) thì tiền thuốc là triệu rưỡi, chưa kể, trị ở nhà mình mua thêm bột thiên nhiên về đắp, nên mỗi tháng là bỏ 2 triệu để trị mụn, mình tự trị vậy tầm 3 tháng luôn nhưng vô ích vì lúc đầu mụn có đỡ nhưng đỡ rồi lại mọc lại dù mình vẫn duy trì như cũ.

Sau đó, mình đi bệnh viện da liễu trung ương đoạn này mình tốn cả chục củ cho vài ba chuyến thuốc thang, tái khám trong 4 tháng nhưng mụn không hết, mà sau hai lần trị thì mặt mình bắt đầu có rỗ rồi, mà cứ hễ ngưng thuốc chừng 3 ngày là mụn mọc lại. Mình đã liều đi sài thay da thuốc bắc, mong nó bong da cho đỡ rỗ, cũng thấy hiệu quả nhưng bong xong thì chừng tháng sau mình bị lại, mà chị em chắc biết, thay da thì người ta bán theo liệu trình, mỗi liệu trình chừng 2 triệu gồm 4 - 6 chai thuốc. Sài hơn 3 tháng mà mặt mình đẹp, sau đó chuyển sang mụn viêm to như ngón tay, có sẹo rỗ thâm các loại ngự trị trên da.

Vậy nên mình đã tầm ba mươi củ cho hai năm trị mụn mà mặt mụn vẫn mụn (à mụn viêm nặng hơn ban đầu) kèm thâm và sẹo rỗ. Vì vậy giờ với hơn chục củ cho đôi ba tháng trị xong hết mà không tái lại (bên thẩm mỹ viện ula cam kết với mình nếu trị theo gói mà chưa ưng thì bên đây làm lại tiếp đến khi da mình ưng thôi) thì mình thấy hợp lý và rẻ nữa chứ.

Nói tóm lại là rất ok, giá phải chăng, phòng ốc mát mẻ, nhân viên lại có tâm và nhiệt tình, có chuyên môn khuyến khích các bạn trị mụn nên đi ngay :))