Chào mọi người,

Em xin nói về tình trạng của làn da em:

-Da em thuộc dạng da nhờn, hay nổi mụn đặt biệt là 2 bên má, cả mụn ẩn và mụn trứng cá, ở chóp mũi có những mụn đen li ti.

-Da em đặt biệt rất nhạy cảm, chỉ cần dùng mỹ phần (trang điểm nhẹ lúc đi đám cưới) thì ngay ngày hôm sau liền nổi vài em mụn, em đã từng sử dụng sữa rữa mặt của vài hãng như Pond's... nhưng sau 1 tháng nó lên càng nhiều hơn :((:(( -->em bỏ ko dám sử dụng sữa rữa mặt nữa. Cách đây gần 1 năm em quyết định đầu tư 1 bộ sản phẩm Face shop gồm: sửa rữa mặt, nước hoa hồng, kem trị mụn, kem dưỡng ẩm. Ban đầu xài thì ai cũng khen da càng ngày càng đẹp (vẫn còn mụn nhưng da lán bóng hơn). Em mừng lắm, sau 1 tháng khi em rửa mặt thì thấy có những nốt mụn ẩn dưới da, chưa rõ lắm, nhưng 1 vài ngày sau thì nól lại nổi lên rõ, còn đỏ nữa. Em vội vàng bỏ luôn không dám dùng nữa (em nói thêm bộ sản phẩm mà em mua là mua người quen, họ tư vẫn kỹ càng và biết lõ làn da của em như thế bào nên đảm bảo hàng thật). Khoảng thời gian đó em bị stress, ko dám soi gương hay chụp hình. Sau khi bị mụn em tìm đến những thứ tự nhiên như đắp mặt nạ bằng rau diếp cá (rau diếp cả giã nhỏ và đắp lên mặt), rửa mặt bằng nước vo gạo, sau đó bằng nước ấm, dùng Gel mờ vết thâm và liền sẹo Acnes thì đến bây giờ nó đỡ hơn trước, chỉ là đơn hơn nhưng vẫn lên mụn làn da ko sáng bóng.

-Gần đây em đi uốn tóc theo pp setting, em đã kỹ lưỡng không cho thuốc dính vào da mặt, vậy mà ngay ngày hôm sau da mặt em lại nổi tiếp vài em. Em đau khổ lắm, không biết dùng cách nào cho nó hết triệt để và làn da sáng bóng, cũng tìm hiểu qua nhiều cách đắp mặt nạ tự nhiên và các mỹ phẩm nhưng em sợ không dám dùng. Mới đây bạn em vừa bị dị ứng do đắp mặt tự nhiên bằng mật ong rừng làm e sợ luôn :((:((:((.

Các chị nào có lan da giống em mà có bí quyết tự nhiên nào trị hết mụn thì chỉ giúp em với (tự nhiên nha chứ mỹ phẩm thì chắc em không có dám thử nữa). Ah còn nữa em có thấy mấy trang web có rao bán miếng dán mụn Nexcare, không biết có tốt không, chị nào dùng rồi cho em xin ý kiến.

Còn gái mà da mặt xấu thật sự là mất tự tin kinh khủng, không dám đối diện với người khác đặc biệt là khác giới mà em còn là FA nữa chứ. Các chị giúp em với :((:((:((