webtretho
Mình sinh năm 1995, tập tành skincare cũng cách đây 2 năm, hơi trễ để bắt đầu yêu làn da đúng không? Nói thật ra là vì khi thấy da bắt đầu xuất hiện mụn nhiều thì mình mới bắt đầu skincare haizzz, rõ chán ấy. Để mình nói qua về vấn đề của mình nhé. Hồi đó thì da mới bắt đầu lên mụn ẩn, mụn đầu đen nên chủ quan, rồi da bắt đầu xuất hiện mụn viêm. Và bi kịch bắt đầu, mụn không mời mà đến liên tục. Thế là đi lăn kim và sử dụng sản phẩm trị mụn. Mụn cũng bắt đầu mất dần và giờ nỗi lo mang tên thâm da bắt đầu. Mình bắt đầu đi tìm kiếm sản phẩm trị thâm. Thuộc da dầu nên mình cũng khá nan giải tìm kiếm sản phẩm chăm sóc da phù hợp, phải dùng qua 2-3 loại mình mới kiếm được sản phẩm ưng ý ấy. Chu trình skincare của mình sau chuỗi ngày tìm kiếm sản phẩm tương thích với da bao gồm các bước sau:

Tẩy trang: Derladie Cleansing Water Witch Hazel (giá 349k-500ml): Cảm nhận của mình về em này là thiết kế khá đơn giản. Khi dùng trên da, khả năng tẩy trang khá tốt, đặc biệt có thể làm sạch ngay cả son lì hay lớp mascara ấy. Về mùi hương, sản phẩm có mùi cây phỉ dịu nhẹ, nên nếu bạn nào thích mùi cây phỉ chắc sẽ thích em này lắm. Da sau tẩy trang khá khô ráo, không bị căng rít hay bí da nên mình khá ưng.

webtretho

Sữa rửa mặt: (giá 190k - 150ml): Bergamo Caviar Foaming Cleanser: Về em này, mình thấy thiết kế trông khá chanh sả nha. Chất gel khá đặc và có hạt, tan đều khi thoa lên da nha. Sữa rửa mặt tạo bọt vừa phải, không quá nhiều, không quá ít nên vừa đủ để làm sạch. Sau khi rửa mặt thì da khá ẩm mịn và không hề gây khô da nhé. Có điều mình hơi ngại về em này là mùi hương, mình không thích mùi của em này lắm, còn lại rất OK.

webtretho

Toner Red C (349k - 130ml): Mình cực thích packaging của em này luôn, chai bằng thuỷ tinh cầm rất chắc tay và khá sang. Khi dùng em này, mình thấy sản phẩm thẩm thấu da khá nhanh, không có cảm giác khó chịu. À nhờ em này mà khi dùng vita red C mà mình cảm thấy không còn châm chích. Dùng được khoảng 2 tuần mới thấy hiệu quả giảm thâm nhưng như vậy là quá ưng rồi.

webtretho

Mặt nạ: Banobagi Vita Cocktail Brightening (280k - 1 hộp 10 cái): Em này thì quá quen thuộc rồi ha. Mặt nạ được đựng trong hộp thiếc, sang hơn phiên bản cũ hihi. Mùi nhẹ đặc trưng hơi hóa học nhưng sau khoảng 5 phút sẽ bay hết mùi á. Khi đắp lên mặt thấy khá mát và dễ chịu, sau 2 tuần chăm đắp, mình thấy da sáng hơn và thâm cũng mờ bớt. Vì tính chất mask nhiều nên mình có thể tận dụng đắp 1 cái 2 lần á.

webtretho

Serum: Vita Red C (399k - 30ml): Khi thấy sản phẩm của em này, mình kiểu bị bất ngờ vì serum có màu đỏ (như máu ấy), không giống những loại serum màu trong suốt thông thường. Cảm nhận đầu tiên dùng em này trên da là cảm giác hơi châm chích do hàm hượng vitamin C tươi cao, cái này thì mình có nghe nói rồi nên không lo lắng lắm. Dùng kết hợp với toner thì mất hẳn cảm giác này luôn. Khoảng 2 tuần là những vết thâm bắt đầu giảm.

webtretho

Kem chống nắng: Innisfree Eco Earth Power Pink Sun Cream SPF 50+ PA++++ (170k - 50ml): Về khả năng chống nắng của Innisfree thì không còn gì bàn cãi rồi. Em này có kết cấu kem dạng sữa, thấm hút nhanh và không gây cảm giác nhờn rít. Những bạn nào không thích kem chống nắng nâng tông da chắc sẽ không thích em này lắm, nhưng sau khoảng 15 phút thoa thì sản phẩm cũng sẽ tiệp với màu da nên các bạn có thể tham khảo nhé!

webtretho

Mong rằng chia sẻ này có thể giúp bạn nào đang gặp tình trạng như mình! Cảm ơn các bạn đã đọc bài viết của mình nhé!