Muốn da đẹp không khó.

Mìn ko có nhiều xiền nên hoàn toàn chơi các dòng sản phẩm thiên nhiên nhá, mà mặt mình trước giờ cũng chả sử dụng mỹ phẩm gì (thậm chí sửa rửa mặt cũng không)

Chia sẻ với các mẹ phương pháp làm đẹp của mình:

Đầu tiên phải nói là da mình ko thuộc diện da trắng, cũng không phải là đen, gọi là da hơi rám nắng thì đúng, nhưng giờ mình hài lòng với làn da của mình, mặc dù chả bao giờ trắng như mấy ẻm tắm trắng cả.

Da đẹp phải từ bên trong nữa chứ không phải chỉ chăm sóc bên ngoài là đủ. Yếu tố quyết định da đẹp hay xấu là máu. Muốn đẹp da thì cứ phải bổ máu cái đã. Mình trong đánh ra ngoài đánh vào như sau:

Tập aerobic (dành cho mẹ nào có thời gian) ra mồ hôi là bài tiết được hết bã nhờn, mặt mình chả bao giờ mụn nữa. Đảm bảo đó. Mẹ nào ko có time thì phải xông hơi nhé, tuần ít nhất 2 lần nhé, ra tiệm xông hơi thuốc bắc ý, xông toàn thân luôn chứ ko phải là ở nhà xông mỗi cái mẹt đâu nha. ^^

Muốn đẹp da phải ăn uống cho đầy đủ chất nhé.Tích cực ăn gấc, cà chua..(nói chung là dòng sản phẩm có màu đỏ) vào nhé. Đừng có ăn quá nhiều cà rốt hay bí đỏ nhé( vàng da lắm, mình đã có time ăn nhiều bí đỏ cà rốt cho bổ mắt vì mắt cận, ai dè vàng cả lòng bàn tay lun, giờ thì hết oy). Muốn da hồng hào thì hấp cà chua dằm với đường mà ăn, tuần 3,4 lần.

Trước khi đắp mặt phải làm cho mặt sạch sẽ đã. Mình thường đắp mặt sau khi đi xông về (tranh thủ), hoặc hôm đó ko xông thì rửa mặt nước nóng già ( ah mình rửa mặt bằng nước đương quy nhé) mục đích bã nhờn ra hết, lúc đó mình đắp mặt mới dễ hấp thụ. Các mẹ cho 1 thìa mật ong với thìa đường để tẩy da chết tuần 2 lần nhé, cứ thế mà chà lên mặt.

Mặt mình thì ko có mụn nên mình đắp cho trắng thôi. Mình đắp nước ép cà chua với cám gạo, hoặc bột mì, trắng rõ luôn nhá. Cám thì được cái là nhà bà chị mình đại lý xay sát nên mình tự chọn loại cám. ( Cám mình đắp là cám gạo nếp, quan trọng là lúc xay cối lức là phải xay 2 lần cho hết sạch vỏ trấu, sau đó mới xay quá cối xay gạo, lúc đó cám của mình hoàn toàn là lớp cám vitamin chứ ko dính tí trấu hay bột gạo nào cả. bình thường ng ta xay gạo chả ai xay cối lức 2 lần đâu ợ ^^). Đắp 15-20’ thôi nhé, đừng để lâu quá. Lúc rửa mặt lại phải rửa kĩ để nó ko bít lỗ chân long nhé, kẻo lại bị mụn.

Còn nữa mai mình post tiếp. Nhưng chỉ cần làm thế này thôi là da dẻ đã mĩ mãn lắm rồi, mình chả biết mụn là gì, giờ lại hết cả mấy mụn tàn nhang mà từ hồi học cấp 3, mình tưởng nó ko bao giờ mất cơ, thế mà bẵng đi sau 2 tháng tính từ lúc chuyển qua rửa mặt đương quy với đắp cà chua, ko biết nó hết là nhờ vào cái gì nữa. Mừng quá cơ. Mặt ko còn hiện tượng lốm đốm vì da ko đều màu như trước nữa, trắng sang rõ luôn á. Các mẹ làm, ai hiệu quả hay ko cũng vào confirm cho bit cái nha. Chúc các mẹ đẹp gần bằng mình, hehe.( Còn một vài mánh nữa, chưa tiết lộ vội, hihi). Giờ đi tắm oy đi ngủ thoy.