Về kiểu dáng, thiết kế

Thân máy: được thiết kế tay cầm thon gọn và khá chắc chắn với kiểu dáng sang trọng. Dù cho bạn khá hậu đậu như mình cầm máy rửa mặt cũng không bị rớt. Kiểu dáng thì khá bắt mắt nhỏ gọn thuận tiện mang theo bên mình.

Đầu rửa mặt: được thiết kế hình tròn và có khả năng tháo rời. Giúp bạn dễ dàng vệ sinh. Điều đặc biệt hơn là bạn có thể thay đổi đầu máy. Vì vậy mình chỉ mua 1 máy rửa mặt thôi nhưng mua 3 đầu để cho mẹ và em mình cùng sử dụng. Trong khi các loại máy rửa mặt khác trên thị trường thường gắn vào máy. Khi sử dụng lâu, các sợi silicone đã bị mòn thì bạn chỉ cần thay đầu máy khác. Và tiếp tục sử dụng bình thường.

Tuy nhiên, trọng lượng máy rửa mặt Lumispa hơi nặng một xíu. Những bạn có bàn tay nhỏ sẽ cảm thấy hơi mỏi tay. Nhưng bù lại tay cầm nhỏ vừa vặn và chắc chắn nên các bạn có nơi để cầm vững nên cũng không là vấn đề gì mấy.

Về công nghệ của sản phẩm

Đa số các máy rửa mặt hiện giờ là hơn thua nhau ở việc ứng dụng công nghệ. Thì ở Lumispa có ứng dụng công nghệ Micro – pulse Oscillation (dao động vi phân). Là công nghệ phát ra tần số sóng kích thích các tế bào da. Mang lại sự đổi mới làn da mạnh mẽ và làm sạch sâu bên trong da. Nên bạn có nghe đến lumispa khả năng trẻ hóa làn da là chính nhờ công nghệ này.

Ngoài ra, đóng góp vào sự làm sạch sâu nổi bật của máy Lumispa còn phải nói đến cơ chế rung xoay ngược chiều ở đầu máy. Cơ chế này giúp việc làm sạch sâu da của mình được đảm bảo và yên tâm là da đã được sạch sau sử dụng. Bằng chứng là sau sử dụng mình có dùng bông tẩy thấm ít toner. Thì thấy bông tẩy trang không có một chút tì vết nào, bông tẩy trang sạch và trắng hoàn toàn. Nên mình khá bất ngờ về độ làm sạch của Lumispa vào lần dùng đầu tiên.

Và theo như mình cảm thấy, cơ chế này khá tuyệt vời. Vì thông thường các loại máy rửa mặt chỉ có rung. Ít thấy loại máy nào kết hợp cả hai cơ chế. Thì lumispa sở hữu cả 2 luôn. Nên đây có thể là điểm nổi bật nhất của Lumispa so với các dòng máy rửa mặt khác. Bù lại tiếng Lumispa hoạt động khá ồn.

Cảm nhận trước và sau khi sử dụng

Vì mình đã dùng qua rất nhiều sản phẩm máy rửa mặt, nên việc sử dụng máy rửa mặt mới như Lumispa khiến mình cảm thấy thích thú. Cảm giác ban đầu là khá dễ chịu thoải mái. Vì các sợi silicone khá mềm mại không cứng ráp như các loại đầu máy khác. Độ rung không quá mạnh, đủ vừa nên không có cảm giác khô rát sau sử dụng.

Sự di chuyển máy đến vùng bề mặt khá mượt do đầu máy nhỏ nên bề mặt tiếp xúc khá dễ dàng. Có thể đi đưa máy làm sạch 2 kẻ mũi. Nơi mà mình thường hay bỏ qua và dễ nổi mụn đầu đen nhất.

Đặc biệt, cơ chế tự điều chỉnh thay đổi vùng trên gương mặt giúp đưa máy đi hết đều trên khắp các vùng trên gương mặt. Mà không massage chết một vùng. Bằng cách báo tiếng bíp khi đã massage một vùng đủ 30 giây. Đặc biệt, máy khá nhạy khi máy chà sát quá vào da thì sẽ có báo hiệu ngay. Điều này giúp không làm tổn thương da hoặc những bạn da quá nhạy cảm sẽ tránh được sự ma sát cao khi sử dụng.

Cảm giác sau khi sử dụng là da khá mềm mịn, cảm giác da sạch thoáng mà không khô căng da. Và màu da có chút sáng lên. Nói chung lần đầu tiên mình sử dụng thấy khá ưng chiếc máy này.

Kết quả sau khi sử dụng

Tùy vào mỗi loại da và cơ địa của mỗi người mà sẽ có kết quả khá khác nhau. Nhưng với mình thấy có cải thiện là sau 1 tuần sử dụng và rõ nhất là sau 1 tháng. Với tuần đầu tiên, thì da mình có mởn ra một tí. Do đó giờ mình không quan trọng bước làm sạch lắm. Nên da có tế bào chết khá nhiều, tích tụ nên màu da mình không được sáng lắm. Đặc biệt, mình ít nổi mụn hơn. Và các mụn đầu đen cũng giảm hẳn.

Còn kết quả 1 tháng thì mình vô cùng bất ngờ luôn. Da mình sáng hẳn trông thấy. Da sạch sau mỗi lần sử dụng nên da mình không bít tắc thành ra việc nổi mụn cũng rất hiếm luôn. Nói chung, sau khi thử dùng lumispa. Mình quyết định sử dụng lâu dài và sẽ đổi khi tìm được sản phẩm khác hơn hẳn Lumispa.