Chào cả nhà, số là e thích bơi lắm, vừa đổi lịch làm dc rảnh buổi sáng là tuần e đi bơi tuần 3 lần các mẹ ạ. Khổ nỗi càng bơi càng đen mà mình ko để ý :(( ko phải e khó tánh đâu mà có bữa gặp bạn bè chúng nó bảo sao đen khiếp thế. Mình có duyên hay da dẻ mịn màng như ng ta thì chả nói làm gì, đằng này mặt mũi ko có nét rồi dc mỗi cái trắng mà h lại thành ra ngăm ngăm khô đét thế này, tủi lắm ý. Nhất là có hôm trời nắng hay nước clo thế nào mà e vừa leo lên thành hồ bơi là có ng dẫn con đi tắm bảo e đen kinh quá. Công nhận vừa tắm xong hồ bơi đen lắm nhưng về nhà tắm sẽ đỡ, có điều nhả đen hết hẳn thì hơi lâu. E sốt ruột thì chị e bày cho lấy muối sữa non trộn với cà phê rồi chà lên ng là sẽ bong dần lớp da cũ ra hiệu quả lắm.

E nghe bà ấy bày thì cũng có lý, nhưng sợ da mình khô thì làm thế rát chết, vậy là e trộn thêm mật ong vào để tăng cường độ ẩm, quyết tâm dùng món này để trắng lại giống hồi xưa. H e bày cho các mẹ nào quan tâm xem thử nhé :x:x

- Nửa chén nước ấm với 4 muỗng bột cà phê, thêm 2 muỗng mật ong, thêm một nhúm muối sữa non (k có thì lấy muối biển, muối thường cũng dc ạ e nghĩ cũng công hiệu). Cứ trộn vào rồi đắp lên người thôi, cố gắng vớt lấy bã chà lên da ý. Mn cứ tùy ý gia giảm liều lượng 1 chút, vì e sợ xước da nên mới cho nhiều nước như thế, thay nước bằng 2 muỗng dầu ôliu càng tốt, càng làm mềm da :p) Đắp mặt hay thân gì cũng ok hết, đẩy dc mụn đầu đen. Da mặt mỏng thì mình nhẹ tay thôi.

Và đây là thành quả ạ, đừng chê e xanh xao quá nha e đang tìm cách cải thiện đây T__T ai biết cách bày cho e với ạ ( da e mỏng, dễ bị đỏ)

Hình e chụp mặt trong cánh tay, lúc đó dưỡng dc 1 tg r nhưng phía ngoài còn loang lổ quá nên k dám chụp. Công trình 1,5 tháng vậy là thành công chưa ạ :28::28:

Nói j thì nói h e biết sợ rồi, có đi bơi nữa thì tìm hồ bơi có mái che, bơi buổi chiều tối và bôi kem chống nắng đàng hoàng 30p trước khi xuống bể bơi. Dưỡng thì lâu mà tàn phá thì trong chốc lát các mẹ nhỉ :p