Nghe nói đến làm trắng da là nhiều người lại nghĩ đến những phương pháp như tắm trắng hay dùng kem lột, kem trộn ko rõ nguồn gốc rồi dẫn theo cả đống hệ luỵ như viêm da, da mỏng, dị ứng,.......đủ kiểu cả. Thế nhưng có được làn da trắng sáng ai mà ko ao ước đúng không ạ! Vậy vướng mắc ở đây là tụi mình tìm đc sản phẩm nào thật an toàn, ko cần hiệu quả tức thì nhưng kết quả thì vẫn phải mỹ mãn.

Dạo này, mấy bà chị chỗ mình đang xôn xao bí kíp làm trắng da gia truyền, nhưng mà nguồn gốc từ Hàn Quốc nhá. Mới đầu nghe thế, mình cũng hơi nghi ngờ, thấy lừa đảo thế nào. Nhưng mà khi nhìn đến thành phần của bí kíp HQ này thì mình cũng phải cân nhắc, toàn những thứ an toàn và thân thiện ko thôi. Đã thế nhiều người trong hội chị em của mình đang rủ nhau chuột bạch và tấm tắc về em nó, phải công nhận là 1 số người trắng mịn hơn từng ngày, họ đảm bảo rằng em này ko hiệu quả ngay nhưng lại cực kỳ an toàn, ko trắng đc thì cũng sáng mịn, săn chắc da. Rồi k bik thật hư thế nào mà nhiều sao HQ cũng đc lôi ra làm minh chứng cho bí kíp này. Thật lung lay quá. Chắc mình cũng thử coi sao

Dưới đây là công thức mà mấy chị cơ quan chia sẻ cho mình, mình để đây cho mọi người tham khảo, nếu ai đã làm có kết quả rồi, hoặc sắp sửa làm thì cho mình cái feedback vs nhá

Nguyên liệu gồm: phổ tai, sữa tươi nguyên kem, dầu oliu, lòng đỏ trứng gà và bột mì

(Đây là phổ tai nha)

Mọi người cho phổ tai, sữa tươi nguyên kem và lòng đỏ trứng gà vào 1 tô, đánh tan lòng đỏ trứng gà, rồi cho hỗn hợp này vào máy xay sinh tố

Tiếp đến, cho bột mì vào hỗn hợp vừa xay, trộn đều cho đến khi được hỗn hợp sệt. Thêm vài giọt dầu oliu là ra thành phẩm đó mọi người ạ.

Đơn giản quá phải ko, nếu mà trắng mịn được thật thì ko ngại ngần gì nữa. Mình muốn bắt tay làm ngay và luôn quá, chờ 2 -3 ngày qua plan này là nhất định ko chần chừ. Ko trắng thì cũng được mịn màng, săn chắc, dưỡng ẩm mà .......