Công việc hàng ngày của mẹ bỉm luôn lặp lại, mặc dù có thể nói là không nặng nhọc như việc bốc vác làm việc đồng áng nhưng nó cứ đều đều, kéo dài và chiếm hầu hết thời gian của mẹ, với những người mẹ có bé ngoan ngoãn. Đêm dậy bú rồi ngủ thì mẹ sẽ được nhẹ nhàng đi phần nào, còn với những em bé hay gắt ngủ, quấy khóc, biếng bú thì quả thấy là ác mộng đối với mẹ, ngày trước lúc con mình còn bé, con rất hay thức đêm,.

Quấy khóc nhất là vào thời gian lúc đầu tháng, mình lúc nào cũng phải thức đêm vừa trông còn, dỗ con lại còn hút sữa theo cữ đêm nữa, thật sự lúc đó rất cực, nhiều khi mình chỉ ước được ngủ 1 giấc 5 tiếng là tốt lắm rồi, guồng quay cứ như vậy qua đi từng ngày, nhan sắc của mình cũng phai tàn đi rất nhiều, sau đó mình ý thức được việc này nên cố gắng chăm sóc bản thân da dẻ hơn.

hình ảnh

Thay vì cứ u buồn, mệt mỏi vì con, mình suy nghĩ tích cực hơn, dành thời gian cho bản thân, thức đêm ngồi hút sữa thì mình sẽ uống thêm ít nước, và học cách tươi cười để ít xuất hiện nếp nhăn hơn, chính tinh thần vui vẻ của mình đã giúp ghi điểm với người đối diện hơn, họ thấy mình đầy sức sống và tươi trẻ, bên cạnh đó mình cũng thường xuyên sử dụng mặt nạ từ sữa mẹ để đắp, công dụng thì mẹ có thể tìm hiểu trên google nữa nhé, chúc các mẹ nuôi con khỏe mạnh và vui vẻ.