:) em xin chào mọi người. :x. Em muốn xin ý kiến của các chị em trong diễn đàn về việc chăm sóc để cải thiện làn da. Da em bản chất trắng mịn, lên lớp 11 e bị mụn, lúc đầu bị nhẹ, nhưng do e chưa bao giờ bị như thế nên cuống cuồng bôi linh tinh tả pí lù :(, nên 1 thời gian sau mụn mọc như nấm ấy ạ, mất tự tin kinh khủng, mà mụn của em nhìn như dị ứng, cứ đỏ ửng hết lên. Tình trạng đó kéo dài trong hơn 3 năm, và da em xấu kinh lên đc :( nhưng da nền những chỗ ko mụn thì vẫn mịn và trắng, những chỗ có mụn như hai má, trán thì nhìn xấu ko tả đc ak, da trắng nên mụn cứ rực đỏ lên ấy. Hè vừa rồi e có đi khám chữa mụn ở bác sỹ tư nhân, được cho uống acnotin 2 tháng, cho cả thuốc bôi có thành phần giống erylik nữa, nhưng da em mỏng nên e ko bôi, bôi 2 bữa là e dừng, chỉ uống thuốc. Uống xong 2 tháng thuốc (trộm vía nghìn lần trộm vía) da em giờ hết mụn kiểu ko kiểm soát được như hồi xưa rồi, thỉnh thoàng nổi 1,2 cái mụn, mặt lág mịn nhưng mà khổ nỗi vẫn còn bị đỏ :(. Mà đỏ hai má ấy, nhìn xa xa giống đánh má hồng :((. Buổi sáng và buổi tối đỡ đỏ hơn, da rất mỏng nên em sợ sau dễ bị nám nữa, huuhu. E ko dùng đc sữa rửa mặt, dù cho dịu đến mức như cetaphil dùng cũng bị đỏ mặt, rửa bằng nước thì 1 lát sau mặt đỡ đỏ. Nói chung cảm thấy da yếu lắm lắm, khó chăm sóc lắm lắm, chả dám dùng bất cứ mỹ phẩm nào, mua về rồi toàn dùng 1 lần rồi thanh lý, khổ ghê. Nhiều hôm ngồi học trong lớp buổi trưa, tự nhiên thấy mặt nóng bừng, y như rằng soi gương thấy da đỏ bừng lên nhìn chán lắm. Đã thế da người lại còn trắng kinh khủng nên nhiều khi da mặt với da người nhìn rất lệch tone :)). Giờ em ko biết làm thế nào để chiều làn da đỏng đảnh của mình nữa. Em biết các chị em trong diễn đàn này rất nhiều kinh nghiệm, nên mon men lên hỏi xin kinh nghiệm chăm sóc da, đặc biệt là cách ăn uống hoặc thực phẩm chức năng làm khỏe da từ bên trong, hoặc các kinh nghiệm dân gian hihi. Chứ dùng mỹ phẩm e sợ lắm rồi :(. Mục tiêu là làm sao cho da đỡ ửng đỏ và dày lên, khỏe lên, ko cần trắng j cả đâu ạ. E xin cảm ơn các người đẹp thông thái hehe @};-@};-@};-