Chào mấy chị trên diễn đàn, em cũng theo dõi web từ lâu. Nay lên đây, xin hỏi bí quyết làm đẹp của mấy chị?

Chả là em cũng có da trắng tự nhiên rùi. Cùng với từ nhỏ hay uống nước mát mẹ nấu nên da cũng không bị nổi mụn nhiều nên cũng không quan tâm. Mấy năm trở lại đây, thấy mẹ thoa kem em cũng tập tành làm theo vào mỗi tối nên cũng quen lun. Rồi mấy tháng nay, em có người yêu. Thế là bản năng làm đẹp nó bùng phát các chị ạ. Em bắt đầu tìm hiểu kem dưỡng ẩm, kem dưỡng da tay, kem chống nắng, dầu tẩy trang,...Điều mà trước đây em chưa từng làm bao giờ.

Body thì em ok rồi. Duy chỉ có cái mặt tiền làm em đau đầu quá. Mỗi lần đưa bàn tay lên so là một trời, một vực luôn. Do ngồi trước máy tính nên em cũng đã thoa kem chống nắng thường xuyên. Ngày nghỉ thì em đắp mặt nạ dưa leo, mặt nạ mật ong với chanh, hoặc sữa chua. Mà sao bé da mặt nó vẫn không láng và mịn được. Tối thì như em trình bày, đều rửa mặt rồi thoa kem mới đi ngủ. Vậy mà cái mặt em, nhất là vùng chữ T, nhìn xa không sao, nhìn gần nó sần sùi, có mấy hột nhỏ li ti,mụn đầu đen nữa, trông xấu lắm.Rồi mấy cái mụn nữa, lên rồi tự xẹp xuống mà dấu vết của nó không biến mất. Em cũng không make up thường xuyên để đảm bảo cho da nó thở. Đi chợ thấy mặt người bán láng mịn mà thích dễ sợ.

Túm lại, mấy chị có kinh nghiệm gì bày cho em không? Em cảm ơn nhiều lun.:-*