💞Tinh dầu oải hương hay còn gọi là tinh dầu Lavender được chiết xuất từ hoa oải hương thông qua chưng cất hơi nước, 🙈là tinh dầu nguyên chất 100% từ hoa oải hương. Hương thơm và tính chất của loại hoa này được chiết xuất trong từng giọt tinh dầu mà chúng ta sử dụng. Tinh dầu oải hương có rất nhiều công dụng🙈. Thông qua bài viết này mình sẽ nêu ra 2 công dụng chính để mọi người dễ dàng sử dụng. 💞

1. TRỊ RỤNG TÓC, PHỤC HỒI TÓC HƯ TỔN

💞1 mái tóc khỏe đẹp là điều ai cũng trông mong. Do ảnh hưởng bởi công việc, môi trường, sở thích làm đẹp, khiến tóc chúng ta trở nên khô, xơ, chẻ ngọn,... Thậm chí có bạn còn bị rụng rất nhiều,...Để làm giảm tình trạng trên hoặc điều trị rụng tóc bạn nên pha loãng 4 giọt tinh dầu oải hương với 50 mL nước, lắc đều đựng trong bình xịt, mỗi lần dùng, xịt 1 - 2 lần lên tóc, massage nhẹ nhàng để dưỡng chất có trong tinh dầu thấm sâu vào tóc, để tóc hấp thu các chất 1 cách tốt nhất. 💞

2. LÀM ĐẸP DA VÀ THƯ GIÃN

💞Nhìn chung các loại tinh dầu đều có khả năng thư giãn và giảm stress. Nếu bạn là người có sở thích tắm bồn như mình thì có thể thử với em tinh dầu này nhé. Cách làm cũng rất đơn giản: Nhỏ vài giọt tinh dầu vào bồn tắm, ngâm mình 10 - 15 phút nằm thư giãn, nghe 1 chút nhạc nhẹ, bạn sẽ thấy mọi mệt mỏi tan biến, tinh thần được giải tỏa 1 cách hoàn hảo💞

💞Trên đây là những công dụng của tỉnh dầu oải hương. Nếu bạn còn biết công dụng nào thì comment cho mình biết hoặc cần mình tư vấn gì có thể nhắn tin cho mình nhé💞

hình ảnh