❣️Chắc nhiều bạn cũng quen với cây xả rồi nên mình không phải giới thiệu nhiều. Tiếp tục chuỗi bài viết về các loại dầu và tinh dầu, nay mình sẽ chia sẻ với cả nhà thông qua những trải nghiệm, những gì mình tìm tòi được về tinh dầu xả❣️

1. MASSAGE BODY

🙈Việc massage bằng tinh dầu có tác dụng tích cực tới các khớp cơ và gân trên cơ thể, phương pháp này làm tăng glycogen => giúp cơ thể không còn mệt mỏi🤩. Sự kết hợp giữa tinh dầu với tác động của tay massage sẽ giúp ổ khớp tiết dịch, loại bỏ hiện tượng dịch ứ trệ, sưng đau xương khớp. Mỗi lần đi spa mình thường mang theo tinh dầu xả để các bạn nhân viên ở đó massage cho m, ngoài tác dụng như trên em tinh dầu này cũng giúp thư giãn và giame stress cực kỳ hiệu quả đấy🙈❣️. 

2. XÔNG MẶT

❣️Ai cũng biết lợi ích của việc xông mặt, vừa giúp đào thải độc tố, vừa giúp làm sạch lỗ chân lông.😌Nếu bạn không bị dị ứng với tinh dầu xả thì bạn hoàn toàn có thể sử dụng để xông mặt.🙈.

Cách thực hiện: Nhỏ 1 - 2 giọt vào máy xông, hoặc nếu bạn không có máy, nhỏ 1 - 2 giọt tinh dầu vào tô nước nóng💬, đưa mặt vào phía trên💆‍♀️, lấy khăn trùm kín đầu, xông trong khoảng 10 phút.

🤒Lưu ý: - Không nên để nhiệt độ quá cao để tránh gây bỏng mặt. 

- Nên làm bước này trước khi lấy nhân mụn hoặc đắp mặt nạ.

3. DƯỠNG TÓC

❣️Chắc các bạn đã biết từ xa xưa các cung tần, mỹ nữ đều nấu bồ kết chung với sả, vỏ bưởi, vỏ cam,... để gội đầu💆‍♀️. Ở các vùng quê vẫn còn rất nhiều cụ giữ thói quen này. Ngày nay, do cuộc sống hiện đại, công việc bộn bề, bận rộn, phụ nữ không thể áp dụng các phương pháp này được nữa. Thay vào đó bạn sử dụng công thức này nhé: 1 giọt tinh dầu + 1 lòng trắng trứng + 1 thìa đấm, mỗi lần ủ 15 phút. Tuần làm 1 - 2 lần. Mái tóc của bạn sẽ mềm và bóng sau 1 thời gian sử dụng đấy. 

Trên đây là những công dụng của tỉnh dầu xả. Nếu bạn còn biết những công dụng nào thì comment cho mình biết nhé. Hoặc cần mình tư vấn gì có thể add zalo sđt m để ở phần thông tin cá nhân🙈

hình ảnh