Hi các mẹ,

Hôm qua mình đến số 1 Hòa Mã (HN) để hỏi thăm về dịch vụ triệt lông vĩnh viễn này. Chỗ này mấy tháng trước còn là thẩm mỹ viện Arosa, bây giờ đổi thành PAMAS COSMEDI SPA. Khi mình thắc mắc về vụ đổi tên thì cô nhân viên giải thích thực ra vẫn là một nhưng trong Tp.HCM thì giữ tên Arosa còn ngoài HN đổi thành PAMAS để chia tách kinh doanh sao đó, mình không hiểu và cũng không tin lắm.

Cô nhân viên đó tư vấn cho mình là: waxing thì đau và phải làm thường xuyên khoảng 1 lần/tháng, còn làm cái này thì không đau và vĩnh viễn luôn. Lộ trình là: làm khoảng 6 đến 8 lần trong năm đầu tiên (tùy cơ địa từng người), sau đó trong vòng 3 năm tiếp theo, mỗi năm sẽ có 2 lần kiểm tra bảo hành, trong thời gian đó nếu thấy cần thiết phải làm thì sẽ free. Mình hỏi: thế nghĩa là không triệt vĩnh viễn được à? Trả lời: triệt lông vĩnh viễn chứ, 3 năm đó là bảo hành chứ không phải lông sẽ tiếp tục mọc, người nào OK rồi thì thôi. Hỏi tiếp: Chị có đảm bảo là vĩnh viễn không? Không bao giờ mọc lại à? Trả lời: trong trường hợp bạn bị bệnh liên quan đến nội tiết hoặc mang thai, nhất là mang thai con trai thì có thể lông lại mọc ra một ít, khi đó lại làm tiếp nhưng mức độ nhẹ hơn. Mình nói rằng hồi ở nước ngoài thấy quảng cáo triệt lông bằng laser hay lắm. Trả lời: cái này tốt hơn laser vì laser có thể gây sẹo còn IPL tuyệt đối không đau, không sẹo. Về giá cả: 3,5tr trọn gói làm nách (vì mình chỉ quan tâm đến phần đó) có bảo hành 3 năm, đóng tiền luôn cả gói khi đăng ký.

Không biết có phải vì mình đi vào giờ hành chính hay không mà thấy nhân viên thì nhiều mà chẳng có khách mấy. Hỏi về cái máy ánh sáng đó thì cô nhân viên bảo hôm đó đang có một chú Tây sang bảo dưỡng định kỳ, vì khi dùng một thời gian cần kiểm tra/chỉnh lại bước sóng ánh sáng, nếu không lỡ làm cho khách mà bước sóng hoặc xung động gì đó không chuẩn thì không có tác dụng mấy.

Mình vốn cẩn thận trong mấy cái vụ làm đẹp này. Dịch vụ duy nhất mình làm từ xưa đến giờ chỉ là ép tóc (mới 1 lần thôi) mà trước đó cũng phải đắn đo mãi để tìm hàng vừa yên tâm vừa không đắt (và mình đã chọn được rất ưng ý, có muốn giới thiệu không?). Nếu quả thực đúng như cô nhân viên này quản cáo thì có vẻ dịch vụ này rất ổn.

Các mẹ ơi, đã có ai làm dịch vụ này chưa vậy? Theo mình biết thì hiện nay ở HN chỉ có số 1 Hòa Mã có cái máy này thôi, trong khi nếu nó tốt như vậy thì sao những salon lớn như QT, Qi,... không làm nhỉ? Mẹ nào đã làm gì ở số 1 Hòa Mã thì cho mình biết cảm tưởng được không? Dịch vụ có ổn về chất lượng và đáng tin cậy không vậy?

Cám ơn các mẹ đã bớt thời gian để đọc một bài dài loằng ngoằng :1: