Dạo này da mình bị mụn kinh quá, toàn mụn bọc. Mọc thành ổ luôn, đỏ đỏ thâm thâm trông phát gớm huhuu. Hồi trước da mình tuy dầu nhưng gần như không có mụn, chỉ thỉnh thoảng mới li ti vài cái trứng cá gọi là. Thế mà bây giờ tuổi xế chiều da lại đâm đổ đốn kiểu này.

Mình mở topic này để các mẹ cùng chung cảnh ngộ chia sẻ kinh nghiệm với nhau, hi vọng chúng mình sớm thoát khỏi tình cảnh đau thương này.

Kinh nghiệm tốt: xài purifying mask của Murad. Cái mặt nạ trị mụn này tốt lắm. Dùng khoảng 1-2 tuần (3 lần/tuần) là nhân mụn tự động se lại và dễ dàng trồi ra ngoài. Hạn chế tối đa vết thâm. Thực tế mình dùng cái này thấy vết thâm được giảm thiểu tốt nhất.

Kinh nghiệm không tốt lắm (ít tín hiệu khả quan): bộ trị mụn Murad. Hài lòng với kết quả của Murad Purifying Mask, mình thừa thắng xông lên mua nguyên bộ kit trị mụn của Murad (đâu đó chừng 170$ - mình mua đúng đợt promotion nên còn có 90$). Nhưng dùng chẳng thấy kết quả rõ rệt như khi dùng Purifying Mask. Kể cả bôi cái kem đặc trị mụn (tuýp bé xíu, dùng đẻ bôi trực tiếp vào mụn), mình bôi kiên trì mà thấy hiệu quả còn kém cái PM kia.

Kinh nghiệm xấu:

- Bộ trị mụn Vichy: rất chán. Ngốn của mình mất khoảng 100$ mà dùng không có tí hiệu quả nào hết hic hic.

- Kem trị vết thâm của Clinique: rất chán, bôi chẳng thấy đỡ thâm tí nào.

Bây giờ mình đang quay trở lại với Murad Purifying mask, kết hợp kem dưỡng Immortelle cũng L'occ (bao nhiêu lần định đổi kem dưỡng khác nhưng lại thấy không tốt bằng - phí bao nhiêu tiền. Dùng cái kem này mình cảm thấy da mịn hơn và lỗ chân lông bớt to hơn). Nhưng mới quay lại được một tuần nên chưa rõ kết quả. Haizz.

Mọi người có kinh nghiệm nào không?