Chào các mẹ, em mới vừa sử dụng 2 sản phẩm mỹ phẩm nội địa của Nhật mà ưng quá. Trước đây e hay dùng mỹ phẩm châu Âu nhưng dùng cũng không được như mong muốn, mấy nay thử mua mỹ phẩm nội địa Nhật xem sao do dân tình bán đông mà review cũng tốt và quả thật là tốt thật ý các mẹ ah.

Thế nên lập topic này để mọi người chia sẻ và hỏi mọi người, ai đã dùng sp nào rồi thì review vào đây để chia sẻ nhé.

Sản phẩm e dùng là kem chống nắng Anessa màu vàng ah. Hàng này có 2 dòng 1 là màu trắng cho dân vp tiếp xúc ít với ánh nắng còn màu vàng là cho người vận động nhiều ngoài trời hoặc chơi thể thao do e này ko thấm nước. Vậy mà ko hiểu sao bên mình toàn dùng màu vàng *_* Cảm nhận e này lỏng dễ thẩm thấu ko nhờn bết thậm chí còn kiềm dầu khá tốt, ko bí da bôi lên mặt trông cũng sáng ra 1 tí :) giá thành được.

Tẩy trang DHC, e này thì thấy review tốt nên e cũng dùng thử nói chung thích lắm. Dạng dầu tẩy trang toàn thành phần thiên nhiên dầu olive, vitamin e... Dùng e này phải massage khắp mặt, mà lúc rửa cũng rất dễ dàng, rửa xong da mịn hẳn. Em dùng hàng ngày luôn ah.

E đang hóng tiếp mấy sản phẩm như kem utena, kem trị mụn Pair, serum Fracora, ... Mẹ nào đã dùng sản phẩm nào hay thì cùng chia sẻ nhé.