chào các mẹ,sau đây mình xin chia sẻ kinh nghiệm làm dày và dài tóc, lông mi, lông mày của mình.tình hình là mình bẩm sinh vốn tóc có màu nâu,sợi tóc mỏng,thưa,rụng rất nhiều nên tóc rất ít,hói hết đỉnh đầu lại không có tóc con.lông mày và lông mi cũng không khá khẩm hơn,thưa và ngắn màu cũng không đậm.nên nếu không trang điểm mà chụp hình nhìn mặt không khác gì xác chết trôi:(:(:(.

mình cũng khổ tâm rất nhiều vì điều này,làm đủ mọi cách mà không khá khẩm hơn là bao.tính đi thêu chân mày thì khuôn mặt mình vốn dữ nên sợ nhìn dữ hơn,mà kẻ chân mày thì vì không có chân mày nên nhìn rất giả tạo,tóc đem đi uốn thì rụng còn dữ hơn,lông mi đem đi uốn thì không được vì ngắn và thưa,nối mi thì khó chịu,1 tuần là phải bứt hết mi nối,mà xài mi giả thì mắt mình bé quá,lại sụp mí nên gắn vào là mi giả lại bung ra.cũng nghiên cứu trên mạng,thấy tư vấn dùng tinh dầu bưởi,dầu dừa làm dầy và dài tóc,lông mi nên mua dừa về đun nấu cả ngày được 300ml dầu dừa,xài nửa năm chẳng thấy tiến triển gì cả tóc lẫn lông mi.chuyển sang xài tinh dầu bưởi cho tóc cũng không ăn thua,mua các loại dầu gội mọc tóc dùng 1 thời gian cũng không khá hơn,xài vaseline cho mi thì vừa dính,vừa ướt,rất là khó chịu.lên mạng nghiên cứu các loại thuốc dài mi thì thấy giá toàn 1tr trở lên nên không đủ kinh phí:Embarrassment:.

sau này mình vô một số trang web nước ngoài,thấy có nói về 1 loại thuốc hỗ trợ điều trị bệnh tăng nhãn áp lumigan có thành phần làm dài và dày mi,nên tò mò tìm chỗ bán nhưng không thấy.rồi nghe người quen nói hình như nhà thuốc bệnh viện chợ rẫy có bán nên mình cũng tranh thủ vào mua thử,nhưng họ nói phải có đơn thuốc nên mình đành ra nhà thuốc trước cửa bệnh viện hỏi xem có không,tìm 1 hồi thì cũng thấy.tiện mình mua thêm 1 loại thuốc bổ làm mọc tóc nữa(không nhớ rõ tên thuốc lắm).về mình sử dụng thuốc bằng cách nhỏ thuốc vào đầu tăm bông và chải vào mi và cả lông mày.2,3 ngày đầu tiên thấy mắt ngứa,đỏ,khó chịu kinh khủng,tính bỏ thuốc nhưng ráng kiên trì,nhưng sau đó nhìn kĩ thì thấy lông mi con nhú ra khá nhiều,được 2 tuần thì mi dài gấp rưỡi mi cũ nên mình mang mi đi uốn,ai cũng khen mi dài và dày hơn trước nhiều.còn h thì mi dài lắm rồi,nên mình cũng ít xài,vì mi mọc nhiều mắt nặng lắm.lông mày cũng rậm hơn,nhìn ra đường nét rõ.còn tóc thì mình không giám sử dụng thử sợ hao:D:Embarrassment::D.nhưng dùng loại thuốc bổ đó thì mình dùng hết 1 tháng thì thấy tóc bớt rụng,và tóc con mọc nhú ra rất nhiều.tổng chi phí thiện hại hết khoảng 350k cho 1 đống thuốc đó.