Chào các mẹ, em năm nay 25t, da mặt em là da nhờn ... trước giờ e chưa xài mỹ phẩm dưỡng da nào cả... nhưng cũng có make up linh tinh này nọ của Lo'real

Hồi đi học da mặt em cũng bình thường, nhờn nhưng ko nhiều mụn lắm (chủ yếu là mụn cám), nhưng từ hồi đi làm da em bị gì mà nổi mụn dữ dội ... Em có đi bác sĩ da liễu chữa nhưng hết chỗ này lại mọc chỗ khác và nếu có việc bận ko đi là y như rằng nó vẫn nổi như thường (thực chất cũng có đỡ nhưng rất ít và rất dễ mọc mụn lại).

Da mặt em hiện chỉ còn vết thâm nhưng nguy cơ mụn moc lên lại là rất cao ...

E rất cố gắng ăn uống rau củ quả,trái cây thường xuyên, và ngủ nghỉ sớm thì nó mới đỡ đc ít, còn nếu bận bịu tý ko để ý là lại mọc lên lại ... Rất vất vả các mẹ ạh :(

Vì mụn nhiều nên giờ lỗ chân lông cũng bắt đầu to dần ... nhiều lần soi gương mà cảm thấy rất buồn ...

Tính chất công việc của em là sử dụng máy tính nhiều và công việc cũng khá áp lực.

Mẹ nào có kinh nghiệm có thể chia sẽ giúp em cách giữ gìn da mặt đỡ mun, thu nhỏ lỗ chân lông và dưỡng cho da trắng giúp được không ạh (da em cũng bình thường chứ ko đen)

em cũng muốn sử dụng mỹ phẩm để dưỡng da nhưng ko biết sử dụng loại nào ... em gà mờ về mỹ phẩm lắm ạh :( (vì e mới ra trường đi làm, độc lập về kinh tế nên khả năng mua mỹ phẩm vừa vừa thôi ạh, nên các mẹ giúp em biết giá luôn với nhé)

PS: tiện thể cho em hỏi là sản phẩm cám gạo để tắm có me nào đã sử dụng chưa ạh... em thấy quảng cáo rầm rộ quá mà bán ko nhãn mác đôi khi cũng sợ ... mà ko biết cách tự làm cám gạo sạch như thế nào để sử dụng nên mấy mẹ cho em kinh nghiệm với nhé....