mình rất thích dùng các loại body lotion, từ ngày bắt đầu dùng đến nay cũng qua khá nhiều loại rồi, thiết nghĩ nên tổng kết lại cho các mẹ tham khảo. mình dùng từ hàng bình dân tới hàng xịn luôn nhé :)

bình dân trước đê:

+ nivea: cả ngày và đêm, tuy quảng cáo là trắng da nhưng tác dụng không rõ rệt lắm, nhưng được cái da mịn, thỉnh thoảng có bị nổi mụn, giá rẻ chấp nhận được.

+hazeline: mùi ngọc trai:có tí nhũ, cũng thơm phết nhưng bèo quá, không dc tốt lắm. loại sữa gạo cũng thế, dc cái mùi thơm thơm, ko dc mềm da = nivea, lại nhờn nhờn.

+monsavon: mùi cũng thơm nhưng không cung cấp đc nhiều độ ẩm cho da, tác dụng kém, ko thích lắm (mới dùng lavender và white tea)

+ vaseline: theo mình là tốt nhất trong nhóm bình dân, mùi tàm tạm, ko quá thơm nhưng rất mềm và mịn da, cảm nhận dc da khỏe rõ rệt (mới dùng cocoa butter và vitamin e)

+ thorakao: hàng việt nam, tiền nào của nấy, cho qua

+ essance (ko biết đúng ko): mùi lúa mì, quá lỏng, xài khá hao, tác dụng ko rõ rệt lắm

+ double rich (trà trắng): mùi ngọt ngọt, cũng chán, ko có gì nổi bật.

+ oriflame: mới dùng cái honey moon gì đấy, hình hũ màu trắng, tuy mật ong nhưng ko có mùi mật ong lại có tí hoa nhài phảng phất, lỏng lỏng sệt sệt, tác dụng kém, mau hết (mình có ác cảm với bọn này)

-----

hàng đắt tí:

+ thebodyshop: đã dùng các mùi dâu, dừa, quất, cả bođy butter cacao nữa, tuy thơm thật nhưng trong lòng vẫn luôn nghi ngờ (ko biết hóa chất hay thiên nhiên), cảm giác là thơm nhưng khá nhờn rít, dính, hơi khó chịu sau khi dùng.(tẩy da chết thì khá tốt);

+bvlgari: 1 chai nhỏ 75ml trong set redtea thoy nhưng mà ấn tượng khó phai mờ, quá tuyệt vời, tiếc là ko bon chen dc tới cái giá của nó.hixhix

+lolita lempika: body lotion: mùi thơm vãi, thơm kinh hoàng, xài thêm nc hoa vào thì tỏa hương ngất ngây, trời sài gòn bôi cái này xong bật máy lạnh gấp không thì ko thở dc vì nồng, da cũng mịn nhưng mà khuyên ko nên dùng.

+l'occitane:đã dùng dòng lavender (hơi lỏng, thấm nhanh, mùi thơm quý phái nhưng nhanh bay mùi), the vert (mùi trà xanh thanh khiết, dùng vào sáng sớm thấy tỉnh cả người), honey (mùi hăng hắc, sợ quá ko dám dùng nữa), và almond (mùi thơm quý phái lâu phai), tất cả đều mịn da cả

nói chung có tiền thì mình chỉ dùng dòng almond của loccitane thôi, chưa thấy cái body lotion nào vừa thơm vừa quý phái vừa săn và mịn da như cái ấy.thích lắm.