Chào các mẹ, dạo này có nhiều mẹ inbox hỏi em về chữa tàn nhang, nhắn tin nhiều cũng mất thời gian, e lập luôn topic để những mẹ đã chữa khỏi chia sẻ kinh nghiêm. E ké luôn những j e biết về chữa nám, sẹo lõm, và những nơi e đã chữa để các mẹ lựa chon.

Trên webtretho, e nhớ được mẹ linhngoc_vn và mẹ hangtonghop đã chữa khỏi, còn vài mẹ khác, nhưng em k nhớ nick.

Em và mẹ hagtonghop mới chữa khỏi đc vài tháng, còn mẹ linhngoc_vn cũng lâu rồi. Em sẽ viết quá trình e chữa, em ở Hà Nội, mẹ linhngoc ở Bắc Ninh, còn mẹ hangtonghop ở Sài Gòn.

Em bị tàn nhang từ nhỏ, hình như 3 tuổi, em chỉ nhớ hồi đấy đi đâu ngta cũng hỏi mặt e dạo này bị lsao thế. Mới 3 tuổi, e soi gương chả hiểu bị lsao, mẹ em bảo ai hỏi thì bảo bị cháy nặng Mà đúng thật hồi bé em đi nắng nhiều, cứ giữa trưa trốn mẹ đi chơi, là con gái mà nghịch như giặc, hi. Da em trắng lắm, trắng kinh dị, nên có nốt nào rõ nốt ấy. Em hay bị bạn bè và mọi ng chê vì tàn nhang, tự ti lắm. Hồi đi học ai mách cái gì là làm, chanh, cà trắng,.... Cứ mỗi lần làm là lại khấp khởi, cuối cùng lại thất vọng, mấy not đấy vẫn nguyên si, k khác gì, hic. Rồi sau em xem tivi , thấy thạc sy , tiến sĩ j đó nói k chữa đc. Từ đấy thì thôi, e mặc nhiên chấp nhận, k thể nào khỏi đươc. Lớn lên tí, có tập tành make up, càng đánh phấn, tàn nhang càng nổi rõ, e chán quá. Em khá xinh, hihi, nhưng ai cũng bảo nhìn xa thì xinh,nhìn gần thì..... Hi. Về sau, em thi nh cuộc thi, được nh ng chuyên nghiệp make up, vậy mà chả che đc tàn nhang, nổi rõ , hic. Đến năm cuối ĐH, em tự nghĩ ra cách make up, nói chung che đc 100%, đến khi em đi làm, ngày nào cũng trang điểm, tàn nhang của e rất nhiều và đậm nhé, suốt mấy năm đi làm chả ai biết e bị tàn nhang nặng, hihi, ai cũng khen da trắng đep.

Ngày nào cũng trang điểm, suốt 3 năm liền, sáng nào cũng căng mắt ra! Mệt mỏi lắm các mẹ ạ. Nhiều khi onl facebook, thấy có trang chữa tàn nhang, vào đọc toàn thấy là quảng cáo bán thuốc, cmt nói toàn là lừa đảo, không tác dung. Vào webtretho đọc, thấy các mẹ dùng đủ mọi cách mà không đỡ, trong lòng em nghĩ phải chung sống với nó cả đời.

Đến một hôm, đứa em họ em like một trang facebook, thẩm my viện cam kết chữa khỏi 100% tàn nhang, bảo hành vĩnh viễn. Vào đọc comment thấy khả quan, e add fb và chat, chat suốt ngày để khẳng định k phải nick ảo pr. Em cũng có lên đây hỏi các chị về tmv An Thái, nhưng chẳng ai trả lời ẹm Hic, em thấy tm cũng k phải nổi tiếng j, nhưng chat với bạn kia xong, trong lòng đầy hy vọng, chỉ cần 1 ngày k make up, có làn da bt là e mãn nguyện rồi, k biết hiệu quả được bao lâu. Thế là 8h tối, ngà 28/8 em đi với mẹ đến. Dịp đấy được nghỉ 2/9 nên em tranh thủ. Chị chủ, bác sy Vân, em thấy da k đẹp lắm, nh vet thâm mun. Chị y bảo của em hết 8 triệu, km 20% hết 6 triệu 4, mua kem chống nắng hết 1 triệu 3, tế bào gốc 1 triêu. Đốt mụn thịt hết 2 triệu( em bị ở cổ, nhiều lắm). Đốt đồi mồi cho mẹ em hết 500k. Hôm đấ em hết 11 triệu 200k.

Xong, đốt, rát, đốt xong thì cực rát. Mẹ em bảo nhìn mặt em như nở hoa. Rồi chị y bảo tiện c đốt nốt ruồi cho, hic. Rồi đến mụn thịt, đau lắm các mẹ ạ. Đốt mụn thịt em hét ầm i , hét kinh quá nên k đốt đc hết. Xong xuôi cổ e như cả đàn kiến đen bu vào, hic. Còn mặt thì em đã chuẩn bị trước tinh thần, chỗ có tàn nhang cái đen sì, cái đỏ. 4 ngày sau bong. Hầu như bong xong hết sạch, k seo k tham, da dep, nhưng có vài cái bong xong còn mờ mờ. Sau lần 1 em khỏi 70%. Mụn thịt thì 2 tuần mới bong, lúc mới bong hơi thâm, về sau thì hết. Chán nhất là nốt ruồi, huhu, vừa lõm vừa đỏ, đến 2 tháng sau thì 2 cái hết lõm, còn 1 cái vừa lõm vừa đỏ, huhu. Đấy là em có bôi chống sẹo lõm nhé.

Một tháng sau em qua, đốt tiếp, khỏi đc 80%. Rồi vài nốt lẻ tẻ mọc lên, em cứ qua đốt, bâyh khỏi đến 95% rồi. Còn muốn viết nhiều lắm, mỏi tay rồi, chia sẻ với các mẹ sau nhé, về những chỗ spa, viện khác.