Chồng đi công tác vắng nên có thời gian lên đây chia sẻ kinh nghiệm làm đẹp về cách trị viêm lỗ chân lông với các mẹ đây.

Mình vốn bị viêm nang lông rất nặng, sau rất nhiều lần chuột bạch bằng nhiều phương pháp khác nhau, do mình tự "sáng chế" nhé. Đến nay cũng phải được 1 năm rồi, phần viêm lỗ chân lông ở chân dù chưa hết hẳn, nhưng đỡ hơn nhiều so với kỳ vọng của mình.

Rất nhiều mẹ bị bệnh này nên mình viết lên đây chia sẻ nhé. Mình không quảng cáo cho hãng nào hết nha, không quảng cáo ngầm hay gì gì nhé, nói trước để mod không xóa và các mẹ cũng đừng nghi ngờ gì nha.

Điều chú ý trước tiên:

- Phải vệ sinh sạch sẽ bằng cách tẩy da chết đều đặn, 1 lần/tuần, loại gì cũng được, dạng gel, xịn thì mua của the body shop còn không thì dùng muối tắm tẩy da chết của thái hoặc loại gel của tàu, bán ở các cửa hàng mỹ phẩm rất dễ mua. Mình thì dùng gel của tàu thôi, 40k/hộp, rất dễ mua mà tắm rất lâu mới hết

Sau đó:

- Tắm bằng cám gạo 3 lần/tuần trong đó bao gồm: tắm chanh pha cám gạo 1 lần, sữa tươi cám gạo 2 lần. Những ngày khác thì tắm bằng sữa rửa mặt Cetaphil của mỹ, mua ở nhà thuốc nào cũng có.

Tắm chanh cám gạo: Cho một nửa bát nước và vắt nửa quả chanh rồi cho cám gạo sữa thơm của Ái Liên vào khuyấy thành bột sền sệt. Sau khi tắm sạch bằng Cetaphil (mua ở nhà thuốc) rồi lau khô người và bôi lên và massage trong vòng 5-10 phút rồi tắm lại bằng nước.

Tắm sữa tươi cám gạo: Lấy nửa bát con sữa tươi không đường rồi đổ cám gaọ vào khuấy đều sền sệt sau khi tắm sạch bằng cetaphil bôi lên và để cho khô rồi tắm sạch bằng nước.

Dưỡng da: Sau khi tẩy da chết và tắm cám gạo khoảng 2 tháng liên tục mình có thêm công đoạn dưỡng da sau đó là bôi kem sâm. Dùng loại kem sâm vàng hoặc sâm đỏ của hàn quốc, loại bôi mặt nhưng mình bôi ở chân, hi hi, chỗ bị viêm nang lông. Bôi một lớp thật mỏng thôi. Từ đó đến giờ khoảng gần 1 năm rồi, mình cảm nhận được rõ rệt là không còn sờ thấy nốt sần nữa, nhìn kỹ mới thấy vết mờ viêm nang lông thôi.

Hiện tại mình vẫn đang áp dụng phương pháp này vì cho đến giờ đó là phương pháp hiệu quả nhất điều trị viêm nang lông.

Chia sẻ cùng các mẹ để cùng tìm ra phương pháp hiệu quả nhất nhé. Xin nói một lần nữa là mình không bán cám gạo đâu nha, nên đừng nghĩ mình quảng cáo, mình thấy nó tốt thật đó, mình dùng cám gạo Ái Liên.

Chủ đề bạn cần quan tâm:

Chữa da nhờn bằng sữa rửa mặt Cetaphil

Người đẹp nhờ lụa, da đẹp nhờ mỹ phẩm đắt tiền?

Làm sao giữ da đẹp khi đi bơi thường xuyên

Cách giải quyết cho lỗ chân lông to

Thực phẩm trẻ hóa cho làn da

Trị mụn trứng cá: Bắt đầu từ nguyên nhân

10 loại nước hoa "phải có" trong mùa hè năm nay

Ngạc nhiên khi hoa đua sắc lên móng xinh

40 phút spa tại nhà để da mịn như em bé

Da sáng hồng mịn màng với cà phê