thấy có một số mẹ hỏi về cách chăm sóc da nên mình chia sẻ kinh nghiệm của mình, hồi xưa bị mụn hơi bị nhìu, kiên trì theo BS 1 năm thì sạch mụn, còn đây là cách hổ trợ chăm sóc da, mình thấy giảm thâm rõ rệt, da sáng nữa ( tại mới dc bà khách hàng hàng khen hơi bị ngại, nhưng ngại là chín thôi, vui vẻ mới là mười).

Buổi sáng chịu khó tập thể dục nha ( giúp lưu thông máu, da căng mịn đã lắm), uống 1 ly nước trái cây thay đổi theo từng ngày, ko nên uống nước trái cây có vị chua mà chưa ăn sáng, con lại thì cứ vô tư^^, rồi ăn sáng, mấy mẹ có thể uống bổ sung thực phẩm chức năng, mình thì BS cho uống Collagen khoảng 1 tháng thì đổi sang cái khác, hiện đang uống acne teen, rửa nặt bằng SRM phù hợp với da, mình da nhớn nên xài Avene, Neutrogena sau đó thì bôi dưỡng ẩm thôi, tốt nhất là những loại ko có hương liệu, ko chất bảo quản, hiện mình đang dùng cái chai aroma của Niks BS tư vấn cho mình ấy, thầy cũng khá tốt.

Buổi trưa nên rửa mặt lại để tẩy bụi bặm, hạn chế dùng SRM, buổi trưa mình dùng trà xanh or nước muối rửa sơ thôi.

Buổi tối thì uống nước trái cây, rửa mặt, mình trị mấy vết thâm = Acid azelaic thấy hiệu quả, thỉnh thoảng nếu có 1 em mụn mọc lên thì dùng Benzoyl Peroxide.

Mình nói thiệt là mình ko có xài mỹ phẩm trắng da, nhưng dạo này thấy da trắng sáng rõ rệt mà ko bít nguyên nhân là do cái nào trong những công đoạn mình làm nên mình nói hết cách mình chăm sóc cho mấy chị nghe ^^, ah một tuần nên đắp mặt nạ 1 lần, mình đang dùng Teen derm mask để hút nhờn, tái tạo da, thu nhõ lỗ chân lông ^^. Chúc các mẹ mau có làn da đẹp ^^