Chào cả nhà. E muốn giữ riêng cho mình cái bí quyết làm đẹp này ý. Nhưng nghĩ lại ngày trc e bị mụn khổ ntn. Giao tiếp k tự tin gì cả người ta nhìn mình thì ngại đỏ mặt da lại bóng nhoáng nữa chứ dùng bao nhiêu thuốc cũng k khỏi nhưng khi e thấy mẹ e dụng sữa ong chúa trị nám e cũng tí tớn dùng thử ngoài đắp mặt ra còn ăn nữa mới đầu ăn thử nôn hết ra k dám ăn nữa nhưng mẹ e cứ bảo ăn đi cho đẹp da dưới sự thúc đẩy của ma ma đại nhân và nhìn da mặt của ma ma ngày càng đẹp thế là e cũng nhắm mắt mà ăn vì hơi khó ăn một chút sau một tuần là quen giờ k ăn k chịu đc ý hihi. Lần đầu đắp mặt cảm giác thích ơi là thích mềm mềm mịn mịn trông sáng hẳn ra ngày hsau dầu cũng giảm bớt đi. Nhưng mụn mọc nhiều thêm e sợ lắm nhưng mẹ e nói là kệ nó nó đẩy hết nhân mụn sâu trong da thế là cứ mụn già là e nặn ra đắp khoảng hơn 2 tuần k còn mụn nổi nữa lun nhưng e vẫn chăm chỉ ăn và đắp đến 1 tháng thì vết thâm cũng bay hết làn da thay đổi theo từng ngày ai nhìn cũng khen da dạo này đẹp thế mọi ng bảo bôi gì đấy mặt hết mụn mà nhìn người trắng nay còn trắng hơn hí hí. Đấy là bí quyết trị mụn của e đấy các bác ạ

Còn body e trắng rồi dùng soc càng trắng hơn ý. Mặt hết mụn là tăm đc a ny người trung quốc luôn hihi a ý hỏi e bôi cái gì mà da e trơn thế a khoác tay mà cứ bị tuôtk xuống hihi. Rồi a ý hay cọ mặt vào cổ e rồi ngưi ngửi e hỏi ng e có mùi gì à a ý nói a cứ ngửi thấy mùi thơm thoảng thoảng trên người e lúc thì thơm như mùi sữa lúc thì thơm thoang thoảng hihi mỗi lần là mùi khác nhau. Các bác có muốn biết e dùng gì k ạ.

E k hay dùng mĩ phẩm e nghiêng về tự nhiên hơn nên khi dùng soc trị mụn e rất yên tâm. E hay xông hơi bằng tinh dầu nhà e có nhiều loại tinh dầu lắm nên mỗi lần tắm mỗi lần xông là một mùi khác nhau. E hay dùng bột đậu đỏ. Bột nghệ bột yến mạch bột gạo nứt trộn với sữa tươi sữa chua sữa ong chúa nước cam nước hoa quả mỗi ngày thay một loại bột trộn vs một loại nc khác nhau để tắm nên ng e lúc thì có mùi của sữa lúc thì có mùi tinh dầu lúc thì có mùi một yến mạch hoặc mùi bột đậu đỏ. Hihi nhưng công lao lớn nhất vẫn là sữa ong chúa mình dùng hiệu quả vô cùng càng làm mình tin tưởng phương pháp tự nhiên hơn k bị mòn da k bắt nắng giờ da mình thích cực kì lun nhue da e bé hihi. Khi nào có thời gian hay có bác nào qtam thì e sẽ chia sẻ các bước chăm sóc da của e ở nhà và địa điểm e mua sữa ong chúa e đang dùng. Soc e dùng 100% tự nhiên lun thơm lắm ý. Lại tốt nữa k như những cái quảng cáo tràn lan đại hải nhưng chẳng giúp đẹp lên lại xấu đi. Ai có bí quyết làm đẹp gì nữa thì chia sẻ mn cùng nhau làm đep nhé.