Thời tiết như ở miền bắc hiện giờ là bắt đầu vào mùa hè nóng nực rồi, vậy nên vấn đề da dầu rất là phiền toái cho chị em đó ạ, không biết mọi người thường khắc phục nó như thế nào, còn với mình thì cũng không cầu kỳ gì cho lắm. Vấn đề là phải luôn giữ da được sạch kẻo bụi bẩn bám vào da nhờn là rất dễ phát sinh ra mụn nhọt không những làm viêm nhiễm cho da mà còn gây mất thẩm mỹ mất tự tin khi giao tiếp cho chị em lắm đó.

hình ảnh

Việc khắc phục vấn đề da dầu này mình thường dùng chanh tươi và dưa chuột để sử dụng, nguyên liệu này cũng sẵn ngoài chợ nên vấn đề tìm mua cũng không khó tìm, chanh tươi và dưa leo là 2 loại quả chứa nhiều vitamin rất tốt cho da và giảm được nhờn hiệu quả trên da đó.Sau khi rửa mặt sạch xong mình thường chuẩn bị nguyên liệu chanh tươi vắt lấy nước cốt lọc bỏ hạt và dưa chuột được xay nhuyễn.

Hai hỗn hợp này trộn lại với nhau theo tỷ lệ 1:1, sau đó dùng bông tăm đưa hỗn hợp này đến khắp vùng da nhờn để trong khoảng 15 đến 20 phút cho hỗn hợp đó ngấm sâu vào da cho sạch cặn bã nhờn bên trong da. Mình thường 2 ngày mới làm 1 lần nhưng việc dầu trên da giảm đi rõ rệt đó nhé. Vậy nên chị em nếu cách mình đang chữa cho da dầu mà chưa hiệu quả thì có thể áp dụng sang cách như mình đang làm này nhé.