Chào các mẹ, đây là lần đầu tiên em viết bài trên wtt. Mọi khi em chỉ vào đọc mấy chị nói chuyện :D:D

Tình hình là thế này, em năm nay 24 tuổi. Tuổi dậy thì em cũng không có mụn, bình thường cũng chỉ hiện một cục vào ngày kinh rồi cũng lặn. Thế mà ko biết sao 1 năm nay em hiện mụn dã man. Ăn uống đầy đủ, uống nước nhiều, ngủ sớm, ko ăn đồ nóng,... rồi cả bôi nghệ, rau diếp cá, kem trị mụn Acnes, kem nghệ,..... Nói chung là làm đủ kiểu mà mụn vẫn đua nhau mọc.

Em thì không dám dùng mấy loại kem mình không biết, vì lỡ kem có vấn đề gì thì cái mặt tiền mình cũng ra đi :o:((:o:o

Tra google, tìm trên các diễn đàn thì thấy hầu như đều nói về kem sakura trị mụn . Mà nội dung thì cũng là của đội ngũ sakura viết thôi, chứ bình luận hay phản hồi cũng ít lắm. Nhưng mà nôn nóng với các mặt mụn mình quá mà gần đến tết nữa, thêm phần đọc thì cũng ko ai chê hay phàn nàn gì về loại kem trị mụn này cả nên quyết định đầu tư đi mua. Mới vừa ra trường, bỏ ra 1 triệu 3 để mua bình srm và bình kem trị mụn cũng là một vấn đề, lo mà tiếc lắm chứ.

Nói thật, mình đọc ở đâu cũng nghe bảo nhân viên nhiệt tình tư vấn,... Mà mình chẳng dc tư vấn gì cả. Thứ 7 tuần trước mình tới địa chì MAi Hân gì đó trên D1 để mua. Lúc vào thì nhân viên hỏi : chị mua gì. " Ở đâu có kem sakura trị mụn đúng ko chị?" Xong chị đó lấy ra một bình kem và đưa, chẳng nói năng gì hết. " cái này có bình srm trị mụn đúng ko chị?" Mình hòi tiếp. Chị đó tiếp tục đưa ra bình srm. Ôi tóm lại là mình không được một lời tư vấn nào hết, mình hỏi nhân viên còn không thèm trả lời chứ đừng nói tư vấn. Lúc đó cục tức dâng trào, thêm phần có chuyện không vui ở lớp nữa nên mua bỏ về luôn. Mà nghĩ lại có công trời nằng chạy qua tới đó mua không lẽ đi về, thêm phần nghĩ tới cái mặt mình nên mua luôn. Mình viết thế này, nếu nhân viên Sakura đó đọc được thì hãy xem lại mình. Có thể lúc đó bạn đang có chuyện không vui thì cũng đừng đối xử với khách hàng kiểu đó.

Về chất lượng: mình mua hôm thứ 7 tuần trc, bữa nay gần dc 1 tuần. Mình đọc thì thấy ghi srm thơm dịu nhẹ, rửa vào dễ chịu da mặt,.... Mà ko biết sao mình cảm thấy rất là nồng, cảm giác rất khó chịu. Rồi cái bình kem trị mụn, nó đắng và hôi. Bôi lên da mình khô mà rát dễ sợ. Chắc da mình ko hợp. Nói thật, mình không viết để dìm hành ai cả. Mình viết để nói lên tất cả suy nghĩ và những cảm nhận của mình về sản phẩm. Hiện tại mình vẫn còn rất tức về thái độ của nhân viên nên có thể mình bỏ bộ sp mới mua đó đi vì không hợp chứ không muốn đổi trả gì hết. Dù số tiền không hề nhỏ

Cuối cùng mình muốn khuyên các bạn hãy tìm hiểu kỹ về sp làm đẹp rồi hãy mua nhé. Kem Sakura PR nhiều quá, nói thật mình cảm giác như nhân viên sakura vào bình luận, khen sp là nhiều. Chứ không có không khí thảo luận như những topic khác.

Haiz. Viết xong nhẹ nhõm dễ sợ, cục tức giữ cả tuần nay :D. À, có mẹ nào có phương pháp nào trị mụn hay chỉ em với ạ. Chứ cứ cái mặt mụn trên má còn mụn đầu đen trên mũi nữa em không tự tin đi đâu được hết.