Em mới qua tuổi 18t thôi ạ... em cần sự giúp đỡ của các chị. E muốn tìm 1 sản phẩm dưỡng trắng da an toàn,hiệu quả,giá cả phù hợp và quan trọng là ngưng dùng cũng ok ko làm sao hết ạ. :(. Tình hình là em cũng điệu lắm,nên đã tập tành make up từ năm lớp 11 ạ. Da em thì ko biết phải nói thế nào,hình như cũng có dầu ở cánh mũi nhưng phải nói là da em khá ok,ko có mụn,ko sẹo ko vết thâm gì hết,tóm lại là "ko tì vết",ko có lỗ chân lông to gì cả. Da ko có khuyết điểm và ngày xưa da em cũng trắng lắm,nhưng do đi nắng nhiều nên bị sạm đen đi ạ T.T Bây giờ lại ko đều màu nữa,má trắng,trán đen vs mắt thâm. huhuhu. Cấp 2 e ko dùng dưỡng da gì,ko dùng mỹ phẩm dù chỉ là sữa rửa mặt. Lên lớp 10 e chỉ dùng kem dưỡng hazeline ngọc trai loại 50g ý ạ,màu trắng hồng ý,e dùng 1 ngày 1 lần. Đến năm lớp 11 e mới bắt đầu dùng mỹ phẩm,nhưng dùng rất ngu vì e đánh phấn trực tiếp vào mặt mà ko dùng lót nền tí nào,cũng chả bao giờ dưỡng da và tẩy trang. huhu. May mà da em chắc nó cũng khỏe nên thấy ko bị làm sao hết. Lúc đầu em dùng phấn geo,sau đó lại đổi sang essence,thậm chí có lúc em còn dùng phấn fake 1 ( do bị lừa ạ ). Đến giờ da em vẫn ko sao,chỉ sạm đi thôi ạ chứ ko bị dị ứng hay mụn nám gì. Mãi đến dạo gần đây,cách đây 2 tháng em mới bắt đầu dùng bb cream rồi mới đánh phấn. Mà em đánh phấn hàng ngày ý ạ. Và em vẫn chưa dùng sản phẩm dưỡng da nào. Bây giờ em muốn dùng kem dưỡng da trắng da mà tốt,ko hại da,ngưng dùng ko làm sao để đỡ phải trang điểm ạ :((. Và cũng nói vs các chị là mùa hè em ra đường ko hề che chắn 1 tí nào cả,mặc áo cộc tay mà ra nắng ko mũ nón khẩu trang gì. Tại e ko chịu đc nóng ạ. :(.

Vậy bây giờ em nên dùng sản phẩm dưỡng trắng nào để da khỏe,đẹp hơn,trắng hơn mà lại ko hại mặt,ngưng dùng ko làm sao ạ ?? Các c giúp em vs nhé. :(.

Y.h em là : ezdoll.smile. các c cứ cm trực tiếp ở topic ạ. T.T